KẾT CHUYỂN LÃI LỖ TRÊN PHẦN MỀM MISA

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng vui lòng thực hiện bỏ ghi/ghi sổ lại chứng từ đó hoặc xóa chứng từ cũ đi và lập lại giúp MISA xem nhé.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

thuongdan

Member
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng khi xem báo cáo vui lòng tích vào "Cộng gộp các bút toán giống nhau" để lấy diễn giải lên nhé.
View attachment 3338
Cám ơn bạn.. Bạn cho mình hỏi mình muốn luôn luôn sử dụng tính năng, mặc định "Cộng gộp các bút toán giống nhau" thì thiết lập ở đâu.. mình cám ơn

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Nếu trước đó quý khách hàng tích thì lần sau xem phần mềm sẽ lưu phần tích đó mà không cần tích lại. Tuy nhiên hiện đang không thể thiết lập tất cả các báo cáo đều tích vì thế khi xem báo cáo quý khách hàng chú ý để tích và xem nhé.

thuongdan

Member
Thưa quý khách hàng,
Nếu trước đó quý khách hàng tích thì lần sau xem phần mềm sẽ lưu phần tích đó mà không cần tích lại. Tuy nhiên hiện đang không thể thiết lập tất cả các báo cáo đều tích vì thế khi xem báo cáo quý khách hàng chú ý để tích và xem nhé.
Cám ơn bạn.. Bạn cho mình hỏi lúc lập chứng từ cất xong mình dùng phím tắt "ESC" không tắt được vậy cho mình hỏi dùng phím tắt nào để tắt chứng từ hay là phải dùng chuột, mình cám ơn

thuongdan

Member
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng vui lòng tham khảo các phím tắt có thể áp dụng đối với sản phẩm MISA SME.NET 2017 nhé: http://help.misasme2017.misa.vn/bang_phim_tat_su_dung_tren_misa_sme_net_2017.htm
Mình cám ơn. Mình có thể sửa thiết lập phím tắt không.. Mình thấy phím tắt phím tắt đóng chứng từ "Ctrl + F4" quá bất tiện, xa tầm tay dùng đến 2 phím trong khi chức năng đóng chứng từ dùng nhiều nhất

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
MISA rất xin lỗi phím tắt không sửa được nhé,
Nêu đơn vị yêu cầu có thể mô tả rõ hơn cụ thể tổ hợp phím nào, dùng cho chức năng nào và gửi kèm vào hòm thư [email protected] để MISA xem xét ghi nhận yêu cầu phát triển nhé.

thuongdan

Member
Thưa quý khách hàng,
MISA rất xin lỗi phím tắt không sửa được nhé,
Nêu đơn vị yêu cầu có thể mô tả rõ hơn cụ thể tổ hợp phím nào, dùng cho chức năng nào và gửi kèm vào hòm thư [email protected] để MISA xem xét ghi nhận yêu cầu phát triển nhé.
Bạn cho mình hỏi mình mua công cụ dụng cụ hạch toán chi tiết 242 theo từng mã hàng phân bổ rồi thì mình xem bảng phân bổ của những CCDC đó ở đầu à.. Mình cám ơn

Đính kèm

thuongdan

Member

Đính kèm

thuongdan

Member
Thưa Quý khách !
Ý khách hàng muốn khai báo vào chi phí trả trước để phân bổ phải không ạ?
Cho mình hỏi mình muốn xóa tham chiếu của bút toán này thì làm thế nào,, mình vẫn giữ nguyên nghiệp vụ đó nhé.. Do mình đang sửa đầu kỳ nhưng không sửa được vì có tham chiếu chứng từ, nhưng mình không muốn xóa chứng từ đó?

Đính kèm