Muốn sửa mẫu báo cáo

bop181017

Member
M muốn thêm cột vào mẫu báo cáo " Tổng hợp bán hàng theo mặt hàng và nhân viên "

M muốn thêm cột đơn giá vào biểu mẫu và muốn hiển thị giá vào cột . và lên lệnh in thì làm thế nào hả b

M muốn lên đc mẫu như thế này nhưng khi lưu lại thì k lưu đc.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

bop181017

Member
M muốn thêm cột vào mẫu báo cáo " Tổng hợp bán hàng theo mặt hàng và nhân viên "

M muốn thêm cột đơn giá vào biểu mẫu và muốn hiển thị giá vào cột . và lên lệnh in thì làm thế nào hả b
View attachment 4424
M muốn lên đc mẫu như thế này nhưng khi lưu lại thì k lưu đc.

M sửa lại nhưng cột đơn giá toàn bị nhảy ra phía ngoài . M muốn nó hiện thị canh cột số lượng bán và hiện giá lên

Đào Sơn

Member
m muốn hiện đơn giá bán cho khách hàng để kết xuất ra làm lương cho nhân viên
Đơn giá bán bình quân à? Tôi hỏi vậy vì thấy hơi kỳ ! Báo cáo tổng hợp thì rõ là đơn giá bình quân rồi, vậy bạn muốn có đơn giá bình quân hay sao?
Nếu bạn muốn có cột "Giá BQ" thì bạn thêm cột rồi gán công thức vào và click chuột phải chọn cất mẫu.

Lát nữa tôi atck file nên tôi bận chút.

Sửa lần cuối:

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Anh/Chị
Sau Khi thêm cột và thiết lập công thức xong.
Ở giao diện xem báo cáo, Anh/Chị giữ chuột trái ở cột Đơn giá và kéo vào vị trí mong muốn\ Sau đó tích chuột phải\ Cất mẫu là PM sẽ hiểu vị trí đó luôn ạ.
Trân trọng

Đính kèm

Đào Sơn

Member
Thưa Quý Khách hàng
Anh/Chị gửi ID và pass Ultra vào [email protected], đính kèm link forum để được hỗ trợ.
Trân trọng!
Mình hiểu vấn đề của bạn trên rồi, bạn ấy không thêm cột ... bó tay. Tư vấn MS rất chuyên nghiệp, đúng là phải dùng ultra để chỉ tận tay.