xóa bỏ số lô, hạn sử dụng

ThaoPham96

Chào anh chị
Em muốn hỏi anh chị về vấn đề trong Misa ạ. Công ty bán thuốc có số lô và HSD
mỗi lần cập nhật 1 số lô mới đi kèm với ngày tháng mới thì sử dụng được 1,2 tháng. Sau 2 tháng như vậy em về những lô hàng mới với số lô và HSD khác nhau
Em muốn hỏi những số lô và HSD trước đó em muốn bỏ có được không ạ? Vì số lô mới với sô lô cũ thường chỉ khác 1 con số, nên những lần em Enter thì nó sẽ hiện ra số lô cũ thay vì mới, rất dễ bị sại
Mong mọi người chỉ em cách xóa nhé!
Em cảm ơn

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Trần Thị Hoa

Member
Nhân viên MISA
Chào anh chị
Em muốn hỏi anh chị về vấn đề trong Misa ạ. Công ty bán thuốc có số lô và HSD
mỗi lần cập nhật 1 số lô mới đi kèm với ngày tháng mới thì sử dụng được 1,2 tháng. Sau 2 tháng như vậy em về những lô hàng mới với số lô và HSD khác nhau
Em muốn hỏi những số lô và HSD trước đó em muốn bỏ có được không ạ? Vì số lô mới với sô lô cũ thường chỉ khác 1 con số, nên những lần em Enter thì nó sẽ hiện ra số lô cũ thay vì mới, rất dễ bị sại
Mong mọi người chỉ em cách xóa nhé!
Em cảm ơn
Thưa quý khách hàng!
Hiện tại khi mã hàng đang theo dõi theo từng số lô hạn dùng mà số lượng tồn của mặt hàng đó lô đó không hết thì khi mình xuất bán chọn mặt hàng đó thì số lô đó vẫn hiển thị lên ạ.
Nếu hết hạn dùng mà mã hàng đó vẫn còn, chị không muốn hiển thị nữa chỉ có cách phải vào xuất kho mặt hàng có số lô đó để số lượng tồn về bằng 0 thì nó sẽ không hiển thị khi vào thao tác bán hàng nữa chị nhé
Trân trọng cảm ơn!

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Anh/Chị
Anh/chị đang sử dụng phương pháp tính giá xuất kho là gì ạ.Anh/Chị vào tệp\Thông tin dữ liệu để kiểm tra nhé.
Nếu anh/chị đang sử dụng PP đích danh thì khi xuất kho như MISA hướng dẫn PM sẽ yêu cầu xuất từ chứng từ nhập sẽ bao gồm số lô, hsd luôn nhé.
Anh/Chị cũng có thể vào nghiệp vụ\Kho\Kiểm kê VTHH\Tích chọn kiểm kê chi tiết theo số lô, hạn sử dụng như hướng dẫn link sau: http://help.misasme2017.misa.vn/html_smeseven-39_-_k_toan_mong_mun_.htm
Trân trọng cám ơn!