Hạch toán tài khoản 154

Trên hóa đơn có dấu đã thanh toán, ngày thanh toán giống ngày trên hóa đơn. Thực chất là công ty chi hộ kia trả tiền. Thì bây giờ em lập phiếu chi và để giám đốc là người nhận tiền đi thanh toán, hạch toán là nợ 632/có 111(bên em cho thẳng vào giá vốn) thì có đúng không ạ. Không còn liên quan đến công nợ nữa ạ.
Em cảm ơn ạ!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
Nếu hàng mua về đem sử dụng ngay thì anh/chị có thể đưa vào chi phí. Việc phản ánh khoản chi có thể lập như anh/chị mô tả nhé.
Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của anh/chị!

Trên hóa đơn có dấu đã thanh toán, ngày thanh toán giống ngày trên hóa đơn. Thực chất là công ty chi hộ kia trả tiền. Thì bây giờ em lập phiếu chi và để giám đốc là người nhận tiền đi thanh toán, hạch toán là nợ 632/có 111(bên em cho thẳng vào giá vốn) thì có đúng không ạ. Không còn liên quan đến công nợ nữa ạ.
Em cảm ơn ạ!

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
MISA xin trân trọng cảm ơn anh/chị vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA.
Chúc anh/chị sức khỏe và thành công!

Anh, chị cho em hỏi:
Bây giờ em muốn chuyển một số phiếu chi được đánh dấu không hợp lý, tài khoản 111N sang bên Chứng từ nghiệp vụ khác để không ảnh hưởng đến số thứ tự phiếu chi hợp lý để em in sổ thì phần mềm có cách nào để chuyển không ạ? Hay em phải làm thủ công, hạch toán lại trên Misa ạ?
Một vấn đề nữa là em có đánh mã số thống kê, công trình nhưng mà khi vào phần báo cáo, tổng hợp, sổ chi tiết các tài khoản thì mã không thấy hiện ra ạ
Ultraview: ID: 1018800
Pas: 5620
Mong anh, chị giúp đỡ ạ

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
MISA xin xác nhận đã hỗ trợ anh/chị thành công vấn đề trên. Nếu có vướng mắc anh/chị vui lòng phản hồi lại nhé.

Chắc anh/chị bận quá, em còn chưa hỏi xong. Em hỏi 1 vấn đề nữa là thế này ạ:
Công ty bên em có mở 2 tài khoản 1111,111N-không hợp lý. Khi em in sổ 1111 thì em bỏ ghi các bút toán có liên quan và đánh lại số phiếu chi thì số phiếu chi được đánh lại có bao gồm số phiếu chi không được ghi sổ không ạ.
Em cảm ơn ạ

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
Phần mềm vẫn đánh số chứng từ cho chứng từ chưa ghi sổ như bình thường nhé.

ĐLT Xuân Mai

Cty e dịch vụ y tế, e có TK vật tư tiêu hao là 154, cuối quí e phân bổ chi phí tiêu hao này qua 6421, nhưng e k biết thao tác trên phần mềm misa này như thế nào, mong chị chỉ giúp, em cám ơn ạ!

Mình muốn hỏi là mình muốn lập phiếu chi, chi hộ tiền cho khách hàng thì ở phần đối tượng của phiếu chi sẽ là công ty khách hàng hay là nhân viên công ty nhận tiền đi thanh toán hộ ạ

Phạm Mỹ Hạnh

Member
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng vui lòng vào Nghiệp vụ/Quỹ/chi tiền để thêm phiếu chi.Tại ô đối tượng quý khách hàng chọn công ty cần theo dõi, tại ô nhân viên quý khách hàng chọn nhân viên của công ty đã nhận tiền đi thanh toán hộ như vậy quý khách hàng có thể theo dõi theo cả 2 đối tượng
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Mình muốn hỏi là:
Mình đang lập tờ khai thuế quý 3 trong phân hệ thuế của Misa, thì trong phụ lục bảng kê mua vào mình thấy các hóa đơn mua vào của quý 2 vẫn ở trong bảng kê quý 3.
Vậy mình phải làm ntn ạ

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng vui lòng kiểm tra lại các hóa đơn mua vào này đã được kê khai ở quý 2 chưa nhé, vì nếu các hóa đơn mua vào ở quý 2 chưa được kê khai thì quý khách hàng lập tờ khai thuế quý 3 phân mềm sẽ đưa vào.
Nếu vẫn lỗi vui lòng gửi cho MISA xin ID và Pass của Ultra cùng link forum gửi kèm vào địa chỉ email [email protected] để MISA có hỗ trợ nhé.

Cho mình hỏi chút là
Mình đang làm báo cáo quý, như đầu ra công ty mình 10%, nhưng phần giá trị thuế MiSa tính nó lớn hơn Giá trị trước thuế*10%,
ví dụ: tổng giá trị chưa thuế là: 464.833.892 thì giá trị thuế là: 46.483.393, lên tờ khai thì chỉ tiêu 33>chỉ tiêu 32 ạ
Vậy có cách nào để sửa không ạ
Hình như MiSa cộng luôn phần lẻ ạ
Vì mình tính ở excel lại ra kết quả khác
Mà kết quả giá trị thuế ở MiSa khác ở excel, cụ thể ở MiSa lớn hơn ở excel

Vũ Thị Phương Thảo

Member
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Hiện tại MISA thao tác trên phần mềm thì chưa tái lặp được lỗi như Quý khách hàng mô tả.
Quý khách hàng vui lòng mô tả rõ đang nhập trên phần mềm như thế nào ạ?
Trườngh cần hỗ trợ qua mạng, Quý khách hàng vui lòng gửi cho MISA xin ID và Pass của Ultra cùng link forum gửi kèm vào địa chỉ email [email protected] để MISA kiểm tra và hỗ trợ Quý khách hàng.