NỘP BHXH

thanhle

Cho em hỏi phần mềm của em tại sao từ tháng 08/2018 đến hiện tại thì khi vào phần nộp BHXH sẽ hiện các bảo hiểm sẽ nộp để mình list chọn, còn từ 01/2018 đến 07/2018 thì ko có vậy ạ?
Nếu muốn định dạng thì làm thế nào?
Thanks

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng
Từ tháng 1 đến tháng 7 đơn vị có hạch toán chi phí bảo hiểm không ạ.
Hoặc có hạch toán bảo hiểm thì anh/chị đã tiến hành nộp bảo hiểm trong khoảng thời gian đó chưa ạ.
Trân trọng cám ơn!

thanhle

Chị cho em hỏi, em xóa chứng từ nộp bảo hiểm ở phần quỹ rồi vì đợt đó là nộp tiền mặt, vậy em muốn xóa chứng từ nộp bảo hiểm bên phần ngân hàng thì làm sao ạ

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Chị cho em hỏi, em xóa chứng từ nộp bảo hiểm ở phần quỹ rồi vì đợt đó là nộp tiền mặt, vậy em muốn xóa chứng từ nộp bảo hiểm bên phần ngân hàng thì làm sao ạ
Thưa Quý khách hàng
Nếu phát sinh uỷ nhiệm chi thì anh/Chị vào danh sách chi tiền của phân hệ ngân hàng\tìm chứng từ nộp bảo hiểm và xoá nhé.
Trân trọng cám ơn!

thanhle

Cho em hỏi em đã hạch toán bh trong chứng tư nghiệp vụ khác nhưng khi nộp bảo hiểm bằng tiền mặt lại không hiện các bảng trích là tại sao ạ?

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Cho em hỏi em đã hạch toán bh trong chứng tư nghiệp vụ khác nhưng khi nộp bảo hiểm bằng tiền mặt lại không hiện các bảng trích là tại sao ạ?
Thưa Quý khách hàng
Anh./chị kiểm tra sau các kỳ có bảng lương anh/chị đã tiến hành trả lương lần nào chưa. Nếu đã trả lương anh/chị tiến hành bỏ ghi hết các chứng từ và vào trả lại xem nhé.
Nếu chưa được Anh/chị gửi ID và pass Ultraviewer để MISA hỗ trợ nhé.
Trân trọng cám ơn!