muốn xóa tên nhân viên

giaohong

Member
Thưa Quý khách hàng!
Anh/chị hạch toán như vậy là hợp lý rồi ạ. Để kiểm tra nguyên nhân và khắc phục vấn đề khấu trừ thuế sai hoặc không lên, anh/chị tham khảo video hướng dẫn Tại đây nhé (Hoặc tài liệu hướng dẫn Tại đây )
Trân trọng cảm ơn!
chị ợi em đã xem phần hướng dẫn nhưng không tìm ra nguyên nhân chị à vì công ty em mới thành lập đây quý 1 công ty em chỉ có duy nhất một nghiệp vụ là mua chữ ký số đó thôi ạ. và nghiệp vụ trả lương chị ạ. đầu ra không có hóa đơn nào cả chị ạ

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
Thưa Quý khách hàng,
Quý khách vui lòng mở tab 2.Thuế trên chứng từ Phiếu chi, kéo thanh cuốn sang phải đến cột Nhóm HHDV mua vào xem đã nhập nhóm 1 chưa.
Nếu đã nhập nhóm 1 mà Phiếu chi này vẫn chưa lên bảng kê, Quý khách vui lòng gửi ultra (IP và mật khẩu) đến mail [email protected] để MISA hỗ trợ.
Trân trọng cảm ơn Quý khách hàng!

Thưa quý khách hàng,
MISA xin trân trọng cảm ơn Quý Khách hàng vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

giaohong

Member
chị em hỏi tý . Em hạch toán phần nhận hóa đơn í ( hàng về trước hóa đơn về sau) khi đó phần tài khoản đối ứng với thuế em thấy ngầm định là 331, bên em trả bằng tiền mặt cả. em muốn sửa thành 111 mà không sửa được chi. Như thế em phải vào phần chi tiền làm thêm nghiệp vụ trả tiền thuế nữa à chị

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
chị em hỏi tý . Em hạch toán phần nhận hóa đơn í ( hàng về trước hóa đơn về sau) khi đó phần tài khoản đối ứng với thuế em thấy ngầm định là 331, bên em trả bằng tiền mặt cả. em muốn sửa thành 111 mà không sửa được chi. Như thế em phải vào phần chi tiền làm thêm nghiệp vụ trả tiền thuế nữa à chị
Thưa Quý khách hàng
Hiện tại trên chứng từ nhận hoá đơn có thể sửa lại TK 111 được tuy nhiên sẽ không link được chứng từ này sang danh sách trên phân hệ tiền mặt nên để theo dõi được số tiền thu chi chính xác trên danh sách mình giúp em lập 1 phiếu chi hạch toán để trả thuế nhé.
Trân trọng cám ơn

giaohong

Member
Thưa Quý khách hàng
Hiện tại trên chứng từ nhận hoá đơn có thể sửa lại TK 111 được tuy nhiên sẽ không link được chứng từ này sang danh sách trên phân hệ tiền mặt nên để theo dõi được số tiền thu chi chính xác trên danh sách mình giúp em lập 1 phiếu chi hạch toán để trả thuế nhé.
Trân trọng cám ơn
dạ chị

giaohong

Member

chị em hỏi tý là khi in sổ nhật ký chung đáng lẽ nghiệp vụ cùng màu mà em tô phải đi liền nhau chứ ạ ví dụ dòng 8 phần màu vàng là phát sinh nợ:18011000 PS có :0 rồi dòng 9 phải ngược lại là PSN: 0, PS có 18.011.000 mà sao lại nhảy sang dòng 12 chị ạ

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
View attachment 5185
chị em hỏi tý là khi in sổ nhật ký chung đáng lẽ nghiệp vụ cùng màu mà em tô phải đi liền nhau chứ ạ ví dụ dòng 8 phần màu vàng là phát sinh nợ:18011000 PS có :0 rồi dòng 9 phải ngược lại là PSN: 0, PS có 18.011.000 mà sao lại nhảy sang dòng 12 chị ạ
Thưa Quý khách hàng
Khi in báo cáo Phần mềm sẽ ưu tiên theo ngày hạch toán, nếu ngày hạch toán trùng nhau PM ưu tiên đến ngày chứng từ và sau cùng là số chứng từ.
Do số chứng từ Phần mềm đang sắp xếp theo thứ tự trên bảng chữ cái nên thứ tự sẽ hiển thị như hiện tại.
Trân trọng cám ơn!

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
là thế nào chị! chị cho em ví dụ với em chưa hiểu nà
Thưa Quý khách hàng
Anh/chị tiến hành đánh số PC0004,PC0005 thành số chứng từ khác ví dụ đánh lại thành PC0002 hoặc PC0003 để theo đúng nguyên tắc sắp xếp theo thứ tự từ nhỏ đến lớn trong cùng 1 ngày.
Trân trọng cám ơn!

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
chị hạch toán lãi tiền gửi và phí chuyển tiền như thế nào chị trên phần mềm misa net.2017 chị
Thưa Quý khách hàng
Hạch toán lãi tiền gửi : Quý khách vào phân hệ Ngân hàng/ Thu tiền nhé.
Hạch toán phí chuyển tiền: Quý khách vào phân hệ Ngân hàng/ UNC nhé.
Trân trọng cám ơn!

giaohong

Member
chị cho em hỏi tý ạ. hóa đơn bên em bị bỏ sót năm 2017 bây giờ phần kê khai cho vào quý 4 thì em biết rồi nhưng phần chi phí thế nào chị nó sẽ hiện lên trong quý 4 hả chị