Số tiền chuyển nhiều hơn số tiền trên hóa đơn

tramht89

Chào mọi người, cho mình hỏi Công ty mình mua hàng chuyển tiền cho nhà cung cấp nhưng số tiền chuyển nhiều hơn số tiền trên hóa đơn vậy mình phải làm thế nào và nhập lên misa thế nào ạ?

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Chào mọi người, cho mình hỏi Công ty mình mua hàng chuyển tiền cho nhà cung cấp nhưng số tiền chuyển nhiều hơn số tiền trên hóa đơn vậy mình phải làm thế nào và nhập lên misa thế nào ạ?
Thưa Quý khách hàng
Khi chuyển tiền trả NCC anh/chị có thể vào nghiệp vụ\ Tiền mặt hoặc Ngân hàng làm phiếu chi hoặc UNC thông thường nhé.
Nếu có theo dõi công nợ theo hoá đơn sau khi lập xong chứng từ anh/chị vào nghiệp vụ\mua hàng\ đối trừ chứng từ để đối trừ giữa chứng từ thanh toán và chứng từ công nợ.
Trân trọng cám ơn!

Thưa Quý khách hàng
Khi chuyển tiền trả NCC anh/chị có thể vào nghiệp vụ\ Tiền mặt hoặc Ngân hàng làm phiếu chi hoặc UNC thông thường nhé.
Nếu có theo dõi công nợ theo hoá đơn sau khi lập xong chứng từ anh/chị vào nghiệp vụ\mua hàng\ đối trừ chứng từ để đối trừ giữa chứng từ thanh toán và chứng từ công nợ.
Trân trọng cám ơn!
xin chào , hỗ trợ giúp minh
Khi mình di chuyển misa vào ổ F ,cách nào mìn cài đặt mà vẫn còn dữ liệu cũ k

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng
Anh/chị tiến hành vào control panel gỡ cài đặt sau đó tiến hành cài đặt lại..
Trong quá trình cài đặt anh/chị chuyển thư mục cài đặt sang ổ F. Trong quá trình gỡ cài đặt và cài đặt lại sẽ không mất dữ liệu nhé.
Sau khi cài đặt xong nếu muốn chuyển dữ liệu sang ổ đĩa F anh/chị tiến hành sao lưu dữ liệu và phục hồi lại dữ liệu sang ổ đĩa F.
Hướng dẫn sao lưu và phục hồi dữ liệu anh/chị tham khảo hướng dẫn Tại đây.
Sau khi thao tác xong hết các bước trên anh/chị tiến hành cài đặt lại GPSD để làm việc tiếp nhé.
Trân trọng cám ơn!