Ngày hạch toán

Hoang Miu

Cho mình hỏi là:
Nếu mình hạch toán hoàn ứng chi phí của nhân viên trên chứng từ nghiệp vụ khác. Nếu như bộ hoàn ứng có nhiều hóa đơn khác nhau thì mình điền ngày hạch toán và ngày chứng từ như thế nào để dễ đối chiểu sổ thuế hàng quý. Nếu tách riêng tập hóa đơn hàng quý thì hơi mất công và khó theo dõi tình hình hoàn ứng?

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Cho mình hỏi là:
Nếu mình hạch toán hoàn ứng chi phí của nhân viên trên chứng từ nghiệp vụ khác. Nếu như bộ hoàn ứng có nhiều hóa đơn khác nhau thì mình điền ngày hạch toán và ngày chứng từ như thế nào để dễ đối chiểu sổ thuế hàng quý. Nếu tách riêng tập hóa đơn hàng quý thì hơi mất công và khó theo dõi tình hình hoàn ứng?
Thưa Quý khách hàng
MISA xin trân trọng cảm ơn Quý khách hàng vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA. MISA xin phúc đáp yêu cầu tư vấn của Quý khách hàng như sau:
Ngày chứng từ là ngày phát sinh chứng từ, ngày hạch toán là ngày anh/chị nhập lên Phần mềm.
Khi hoàn ứng anh/chị nhập chung 1 chứng từ các hoá đơn, nhập đúng số hoá đơn thực tế phát sinh, ngày hạch toán để theo ngày anh/chị nhập vào Phần mềm nhé.
Trân trọng cám ơn!

H

Hiền Vương - MISA

Guest
bạn ơi cho mình hỏi chứng từ mua hàng nhiều hóa đơn chỉ gồm các hóa đơn của 1 công ty phát sinh trong 1 ngày thôi ạ
Thưa anh/chị
TH này có thể của nhiều NCC đơn vị nhé, khi lập chứng từ mua hàng nhiều HĐ, Bên tab thuế, đơn vị chọn các NCC nhé