Bán hàng không lên giá vốn ở phiếu xuất kho

Trần Thị Hoa

Member
Nhân viên MISA
Cái trên tìm ra nguyên nhân do đăng ký phương pháp bình quân tức thời
Giờ em đã thay đổi thực tế đích danh. Nhưng lại có lỗi này
Xem giúp em ạ
Kính thưa quý khách hàng!
Khi chị sử dụng phương pháp tính giá xuất kho theo đích danh trường hợp nhập xuất cùng ngày thì trên chứng từ phiếu xuất kho có ngày hạch toán sẽ có đồng hồ. Chỉnh lại giờ xuất sau giờ nhập.
Tại mã hàng bấm chuột vào mã hàng chọn F8 để hiện thị chứng từ nhập để căn cứ lấy giá vốn cho chứng từ bán hàng ạ
Trân trọng cảm ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

tuyet93

Member
Khi chị sử dụng phương pháp tính giá xuất kho theo đích danh trường hợp nhập xuất cùng ngày thì trên chứng từ phiếu xuất kho có ngày hạch toán sẽ có đồng hồ. Chỉnh lại giờ xuất sau giờ nhập.
Tại mã hàng bấm chuột vào mã hàng chọn F8 để hiện thị chứng từ nhập để căn cứ lấy giá vốn cho chứng từ bán hàng ạ
Trân trọng cảm ơn!
Chào chị
E đã chỉnh được. cảm ơn
Nhưng lúc nào cũng phải làm " Tại mã hàng bấm chuột vào mã hàng chọn F8 để hiện thị chứng từ nhập để căn cứ lấy giá vốn cho chứng từ bán hàng ạ" ?
Trên mình có chọn chứng từ tham chiếu rồi mà nó không hiểu ạ?

Trần Thị Hoa

Member
Nhân viên MISA
Chào chị
E đã chỉnh được. cảm ơn
Nhưng lúc nào cũng phải làm " Tại mã hàng bấm chuột vào mã hàng chọn F8 để hiện thị chứng từ nhập để căn cứ lấy giá vốn cho chứng từ bán hàng ạ" ?
Trên mình có chọn chứng từ tham chiếu rồi mà nó không hiểu ạ?
Thông thường phương pháp đích danh khi chị thêm mới chứng từ chọn tới mã hàng thì nó tự hiển thị 1 bảng các chứng từ nhập để mình chọn đơn giá vốn cho chứng từ bán hàng. Nếu khi nào không hiển thị thì phải bấm F8
Mình chọn ở dưới mã hàng nó tự nhảy thông tin số chứng từ lên phần tham chiếu ạ
Còn chị chọn tham chiếu trước nó làm ngược quy tắc nên không lên được đơn giá ạ
Trân trọng cảm ơn!

Phương thảo81

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
View attachment 6631

View attachment 6632

Mình tính giá Nhập trước xuất trước. Tại sao đơn giá vốn nhảy không đúng.
Nhờ add duyệt
Thưa Quý khách hàng
Anh/chị vào tệp\thông tin dữ liệu\kiểm tra ngày bắt đầu dữ liệu của dữ liệu là ngày bao nhiêu.
Sau đó vào nghiệp vụ\kho\tính giá xuất kho\tiến hành tính giá xuất kho từ đầu dữ liệu đến hiện tại để cập nhật chính xác đơn giá.
Anh/chị có thể vào báo cáo\kho\báo cáo hàng tồn kho theo chứng từ nhập ( PP nhập trước xuất trước) để kiểm tra phiếu xuất kho này được xuất từ chứng từ nhập kho nào và có đơn giá bao nhiêu nhé.
Trân trọng cám ơn!

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
View attachment 6633

Sau khi bù trừ công nợ vẫn báo số dư. mẫu như vậy hay là do hạch toán chưa đúng.
Thưa Quý khách hàng
Đối với hình ảnh anh/chị đính kèm MISA thấy nợ, có phát sinh đang bằng nhau là 148.500.000 và không có số dư cuối kỳ.
Anh/chị đang thắc mắc về con số nào có thể ghi cụ thể để MISA hỗ trợ ạ.
Trân trọng cám ơn!

Phương thảo81

Thưa Quý khách hàng
Đối với hình ảnh anh/chị đính kèm MISA thấy nợ, có phát sinh đang bằng nhau là 148.500.000 và không có số dư cuối kỳ.
Anh/chị đang thắc mắc về con số nào có thể ghi cụ thể để MISA hỗ trợ ạ.
Trân trọng cám ơn!
Cám ớn bạn. Cho mình cần hỗ trợ thêm:

-Không còn số dư nhưng trên mẫu vẫn chuyển số dư nợ 135.000.000 và 148.500.000 là như nào hay là mẫu biểu như vậy ?
- Khi lên báo cáo kiểm tra công nợ một loạt báo đỏ là sao?

Phương thảo81

Thưa Quý khách hàng
Anh/chị vào tệp\thông tin dữ liệu\kiểm tra ngày bắt đầu dữ liệu của dữ liệu là ngày bao nhiêu.
Sau đó vào nghiệp vụ\kho\tính giá xuất kho\tiến hành tính giá xuất kho từ đầu dữ liệu đến hiện tại để cập nhật chính xác đơn giá.
Anh/chị có thể vào báo cáo\kho\báo cáo hàng tồn kho theo chứng từ nhập ( PP nhập trước xuất trước) để kiểm tra phiếu xuất kho này được xuất từ chứng từ nhập kho nào và có đơn giá bao nhiêu nhé.
Trân trọng cám ơn!
Cám ơn bạn.

Thuận Nguyễn

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Cám ớn bạn. Cho mình cần hỗ trợ thêm:
View attachment 6639

-Không còn số dư nhưng trên mẫu vẫn chuyển số dư nợ 135.000.000 và 148.500.000 là như nào hay là mẫu biểu như vậy ?
- Khi lên báo cáo kiểm tra công nợ một loạt báo đỏ là sao?
Thưa chị,
Chi vào nghiệp vụ/ Mua hàng/ Đối trừ chứng từ hàng loạt để đối trừ rồi xem lại nhé!
Chị có thể vào link Tại đây, gõ cụm từ "đối trừ chứng từ" để xem hướng dẫn nhé!
Trân trọng cảm ơn!

Phương thảo81

Thưa chị,
Chi vào nghiệp vụ/ Mua hàng/ Đối trừ chứng từ hàng loạt để đối trừ rồi xem lại nhé!
Chị có thể vào link Tại đây, gõ cụm từ "đối trừ chứng từ" để xem hướng dẫn nhé!
Trân trọng cảm ơn![/QUOT
sao lại phải làm bút toán đối trừ hàng loạt bạn nhỉ?

Thuận Nguyễn

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa chị,
Chị đang xem là phần đối chiếu chứng từ sổ sách, có thể chị trả tiền NCC không sử dụng chức năng Trả tiền nhà cung cấp mà chỉ làm ở phiếu chi, chứng từ NVK, UNC thông thường nên cần phải làm bút toán đối trừ chứng từ để đối trừ công nợ trên hóa đơn nhé!
Chị kéo lên trên chị sẽ thấy dòng thông báo như hình này, và có cách xử lý Tại đây, chị nhấn vào để xem nhé!

Trân trọng cảm ơn!

Phương thảo81

Thưa chị,
Chị đang xem là phần đối chiếu chứng từ sổ sách, có thể chị trả tiền NCC không sử dụng chức năng Trả tiền nhà cung cấp mà chỉ làm ở phiếu chi, chứng từ NVK, UNC thông thường nên cần phải làm bút toán đối trừ chứng từ để đối trừ công nợ trên hóa đơn nhé!
Chị kéo lên trên chị sẽ thấy dòng thông báo như hình này, và có cách xử lý Tại đây, chị nhấn vào để xem nhé!
View attachment 6643
Trân trọng cảm ơn!
cám ơn bạn

Misa cho e hỏi: Trường hợp năm 2018, người mua chuyển tiền tạm ứng, đã xuất hóa đơn tạm ứng, hạch toán vào chứng từ nghiệp vụ khác. Sang năm nay mình xuất hàng cho người mua thì hạch toán vào đâu ạ. E vào Phiếu xuất kho nhưng không đánh được đơn giá

Chào Quý khách!
Quý khách vui lòng vào Nghiệp vụ/Kho/Tính giá xuất kho để phần mềm tính giá cho Quý khách. Khi xuất hàng, Quý khách vào Phiếu xuất kho tại phân hệ Kho để làm nhé!
Trân trọng!