Nghiệp vụ liên quan làm trần nhôm, lam chắn nắng

niennientuetue

Công ty em mới thành lập chuyên bán và thi công vách, trần nhôm, có hai hoạt động chủ yếu:

+ Thương mại: Nhập các tấm nhôm và phụ kiện sau đó xuất bán các tấm nhôm và phụ kiện đó.
+ Thi công: Thi công trọn gói (cung cấp vật tư và thi công lắp đặt), thuê nhân công ngoài, xuất theo m2

Misa cho em hỏi em sẽ hạch toán các nghiệp vụ trên như nào trên Misa ạ? Công ty em áp dụng thông tư 133.

Em cảm ơn.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Công ty em mới thành lập chuyên bán và thi công vách, trần nhôm, có hai hoạt động chủ yếu:

+ Thương mại: Nhập các tấm nhôm và phụ kiện sau đó xuất bán các tấm nhôm và phụ kiện đó.
+ Thi công: Thi công trọn gói (cung cấp vật tư và thi công lắp đặt), thuê nhân công ngoài, xuất theo m2

Misa cho em hỏi em sẽ hạch toán các nghiệp vụ trên như nào trên Misa ạ? Công ty em áp dụng thông tư 133.

Em cảm ơn.
Thưa Quý khách hàng
MISA xin trân trọng cảm ơn Quý khách hàng vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA. MISA xin phúc đáp yêu cầu tư vấn của Quý khách hàng như sau:
Khi mua hàng anh/chị vào nghiệp vụ\mua hàng\Mua hàng Nhập kho theo hướng dẫn Tại đây.
Khi bán hàng anh/chị vào nghiệp vụbán hàng theo hướng dẫn Tại đây.
Khi thi công anh/chị có tính giá thành trên MISA không ạ và khi xuất hoá đơn anh/chị ghi nhận trên hoá đơn như thế nào ạ.
Trân trọng cám ơn!

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Bên em có tính giá thành trên Misa, khi xuất hoá đơn ghi "Thi công trần nhôm theo Hợp đồng số....", ghi giá trị tổng không ghi đơn giá, số lượng
Thưa Quý khách hàng
Trường hợp anh/chị có tính giá thành trên MISA anh/chị thực hiện tính giá thành theo công trình để tập hợp chi phí cho công trình đó. Anh/chị thực hiện theo hướng dẫn Tại đây.
Trân trọng cám ơn!