muốn xóa tên nhân viên

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
như vậy là không thể kết hợp được hai cách xem à chị để khi mình in sổ nhật ký chung nó đầy đủ hơn chi
Thưa Quý khách hàng
MISA xin lỗi anh/chị hiện tại chỉ có cách xem 1 trong 2 ạ.
Khi không cộng gộp PM sẽ hiển thị chi tiết diễn giải của từng dòng chứng từ.
Còn khi tích cộng gộp Phần mềm sẽ lấy diễn giải chung của chứng từ anh/chị nhé.
Trân trọng cám ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

giaohong

Member
dạ chị. em bo sót hóa đơn đầu vào 2017. bây giờ em sẽ nộp lại báo cáo tài chính năm 2017 thì khi kê khai thuế của hóa đơn này vào 2018 làm thế nào chị để không hiện vào sổ sách 2018 chị

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
dạ chị. em bo sót hóa đơn đầu vào 2017. bây giờ em sẽ nộp lại báo cáo tài chính năm 2017 thì khi kê khai thuế của hóa đơn này vào 2018 làm thế nào chị để không hiện vào sổ sách 2018 chị
Thưa Quý khách hàng
Trường hợp hoá đơn này liên quan đến chi phí năm 2017 anh/chị tiến hành tạo dữ liệu kế toán năm 2017 và tiến hành nhập chứng từ vào năm 2017 nhé.
Còn dữ liệu năm 2018 anh/chị tiến hành không nhập chứng từ này vào thì PM sẽ không hiển thị lên sổ sách nhé.
Trân trọng cám ơn!

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Chị nhưng hoá đơn này giờ mới kê khai thuế trong quý 4 này mà chị
Thưa Quý khách hàng
Trường hợp hoá đơn này liên quan đến chi phí năm 2017:
Bước 1: Anh/chị tiến hành nhập chứng từ này vào năm 2017.
Bước 2: Vào nghiệp vụ\mua hàng\lập chứng từ mua hàng\Bỏ tích ô nhận kèm hoá đơn
Bước 3: Vào dữ liệu năm 2018 anh/chị tiến hành vào nghiệp vụ\tổng hợp\chứng từ nghiệp vụ khác\hạch toán Nợ 1331/331 tiền thuế\Khai báo đầy đủ tab thuế để ngày hoá đơn trong năm 2017, ngày hạch toán quý 4 năm 2018
Trường hợp hoá đơn này không liên quan đến chi phí năm 2017 ( ví dụ mua hàng nhập kho nhưng chưa xuất bán):
Tại dữ liệu năm 2018 anh/chị vào nghiệp vụ\mua hàng\lập chứng từ mua hàng\ngày hoá đơn và ngày chứng từ để trong năm 2017, ngày hạch toán năm 2018.
Trân trọng cám ơn

giaohong

Member
chị cho em hỏi tý là em kê tiền giao dịch ngân hàng theo giấy báo nợ và báo có thì khi vào uy nhiệm chi số chứng từ lại không đúng chị à. ví dụ bên em từ trước giờ rút tiền không lấy ủy nhiệm chi về nên giờ em kê khai vào sổ sách theo giấy báo nợ báo có thì khi vào phân hệ ngan hàng ủy nhiệm chi em điền số chứng từ theo giấy báo nợ như thế nào chị

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
chị cho em hỏi tý là em kê tiền giao dịch ngân hàng theo giấy báo nợ và báo có thì khi vào uy nhiệm chi số chứng từ lại không đúng chị à. ví dụ bên em từ trước giờ rút tiền không lấy ủy nhiệm chi về nên giờ em kê khai vào sổ sách theo giấy báo nợ báo có thì khi vào phân hệ ngan hàng ủy nhiệm chi em điền số chứng từ theo giấy báo nợ như thế nào chị
Thưa Quý khách hàng
Anh/chị có thể giúp em cụ thể hơn là khi anh/chị nhập số chứng từ trên Phần mềm đang gặp vướng mắc gì ạ.
Trân trọng cám ơn!

giaohong

Member
dạ thế này chị ạ. em vào sổ ngân hàng theo giấy báo nợ và có thì số chứng từ ví dụ là giấy báo nợ có số chứng từ là FT18016CNAN00016 thì khi vào ủy nhiệm chi em sửa lại số chứng từ ủy nhiệm chi là FT18016CNAN00016 như thế thay vì là máy tự nhảy là UNC0001 do bên em đợt trước đi giao dịch không mang giấy tờ về phải không chị. em phân vân ở chổ số chứng từ vào sổ ấy chị

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
dạ thế này chị ạ. em vào sổ ngân hàng theo giấy báo nợ và có thì số chứng từ ví dụ là giấy báo nợ có số chứng từ là FT18016CNAN00016 thì khi vào ủy nhiệm chi em sửa lại số chứng từ ủy nhiệm chi là FT18016CNAN00016 như thế thay vì là máy tự nhảy là UNC0001 do bên em đợt trước đi giao dịch không mang giấy tờ về phải không chị. em phân vân ở chổ số chứng từ vào sổ ấy chị
Thưa Quý khách hàng
Về số chứng từ này tuỳ thuộc nhu cầu quản lý và mong muốn của đơn vị để khai báo số chứng từ nhé. Anh/chị có thể khai báo số chứng từ là FT18016CNAN00016 thay vì mặc định của Phần mềm.
Nếu anh/chị muốn PM tự tăng số chứng từ mặc định thì anh/chị để mặc định UNC0001. PM sẽ tự động tăng số chứng từ lên sau đó nhé.
Trân trọng cám ơn!