CHUYỂN DỮ LIỆU TỪ NĂM CŨ SANG NĂM MỚI

withme.kien

Mình đang sử dụng misa 2012, khi mình tạo dữ liệu kế toán mới từ dữ liệu kế toán cũ thì giá trị tồn kho của mình không đúng, cụ thể là năm cũ là 157 tr thì sang dữ liệu kế toán mới là 248tr, nhờ BQT hỗ trợ giúp, cảm ơn.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Mình đang sử dụng misa 2012, khi mình tạo dữ liệu kế toán mới từ dữ liệu kế toán cũ thì giá trị tồn kho của mình không đúng, cụ thể là năm cũ là 157 tr thì sang dữ liệu kế toán mới là 248tr, nhờ BQT hỗ trợ giúp, cảm ơn.
Thưa Quý khách hàng
Anh/chị đang sử dụng phương pháp tính giá xuất kho là gì ạ.
Anh/chị vào báo cáo\báo cáo đối chiếu\báo cáo đối chiếu kho và sổ cái\đối chiếu giúp em kho và sổ cái của đơn vị có bị lệch nhau hay không.
Trường hợp đối chiếu kho và sổ cái lệch => anh/chị xử lý hết các chứng từ báo lệch trước.
Nếu anh/chị đang tính giá theo các phương pháp khác ngoài bình quân cuối kỳ anh/chị giúp em vào tiện ích\bảo trì dữ liệu\Sau khi bảo trì xong anh/chị vào nghiệp vụ\kho\tính lại giá xuất kho\sau đó tách lại dữ liệu xem nhé.
Trân trọng cám ơn!

withme.kien

Cảm ơn Chị, chị cho e hỏi thao tác chị vừa nhắc đến là thao tác trên dữ liệu cũ hay dữ liệu mới ạ? e cảm ơn

Với lại cho e hỏi chút, muốn biết đang tính giá xuất kho là gì thì vào đâu và tính theo phương pháp nào là đúng với một cty máy tính nhỏ và vừa.

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Cảm ơn Chị, chị cho e hỏi thao tác chị vừa nhắc đến là thao tác trên dữ liệu cũ hay dữ liệu mới ạ? e cảm ơn

Với lại cho e hỏi chút, muốn biết đang tính giá xuất kho là gì thì vào đâu và tính theo phương pháp nào là đúng với một cty máy tính nhỏ và vừa.
Thưa Quý khách hàng
Anh/chị đang sử dụng MISA SME.NET 2012 online hay MISA SME.NET 2012 offline ạ.
Thao tác hoàn toàn thực hiện tại Dữ liệu năm cũ nhé.
Anh/chị vào tệp\thông tin dữ liệu để kiểm tra thông tin xem nhé.
Trân trọng cám ơn!

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA