quyết toán số dư đầu năm

gacon93

Member
xin chào misa!
đến 31/12/2018 mình thực hiện quyết toán số dư đầu năm như sau:

đến đây mình chưa hiểu lắm về cách hạch toán như trên????? với lại tại sao phải quyết toán số dư đầu năm đề làm gì??? thứ hai là đây là quyết toán số dư đầu năm 2018 à???

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Trần Thị Hoa

Member
Nhân viên MISA
xin chào misa!
đến 31/12/2018 mình thực hiện quyết toán số dư đầu năm như sau:
View attachment 5955
đến đây mình chưa hiểu lắm về cách hạch toán như trên????? với lại tại sao phải quyết toán số dư đầu năm đề làm gì??? thứ hai là đây là quyết toán số dư đầu năm 2018 à???
Chào bạn gacon93!
Quyết toán đầu năm là số liệu năm 2017 đã rút đã chi nhưng chưa có quyết định được duyệt quyết toán. Sang năm 2018 mới có quyết định duyệt quyết toán.
Số liệu quyết toán để cho các tài khoản con 008 hết số dư
MISA gửi tài liệu chị vui lòng tham khảo thêm ạ: http://help.mimosa2019.misa.vn/index.html?quyet_toan_so_du_dau_nam.htm
Nếu đơn vị năm ngoái đã được duyệt quyết toán thì có thể vào nghiệp vụ/ nhập số dư ban đầu xóa đi ạ
Cám ơn!

gacon93

Member
xin chào misa!
hiện tại mình đang dùng misa mimosa 2019 năm 2017 mình hạch toán quyết toán như sau:
gui misa.jpg

mình muốn hỏi là giờ mình muốn nhập số dư ban đầu cho năm 2018 thì nhập như nào và quyết toán số dư đầu năm 2018 như thế nào?? (mình muốn hỏi cách nhập trực tiếp vào tài khoản đầu năm không kết xuất ra file khác)

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
xin chào misa!
hiện tại mình đang dùng misa mimosa 2019 năm 2017 mình hạch toán quyết toán như sau:
View attachment 6011

mình muốn hỏi là giờ mình muốn nhập số dư ban đầu cho năm 2018 thì nhập như nào và quyết toán số dư đầu năm 2018 như thế nào?? (mình muốn hỏi cách nhập trực tiếp vào tài khoản đầu năm không kết xuất ra file khác)
Thưa Quý khách hàng
Trong quá trình nhập liệu anh/chị đang thắc mắc về cách nhập số dư của Tài khoản nào trên bảng cân đối ạ.
Anh/chị giúp em ghi cụ thể để MISA hỗ trợ nhé.
Đối với tài khoản 461,661 để nhập số dư tương ứng anh/chị có thể tham khảo hướng dẫn Tại đây.
Trân trọng cám ơn!