hạch toán phí rút tiền gửi về nộp quỹ

Trucly

Cho mình hỏi khi mình đi rút tiền ngân hàng về nộp quĩ tiền mặt có phát sinh phí rút tiền, vậy phi này mình hạch toán vào phân hệ nào trên misa
Mình cảm ơn

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Vũ Thị Phương Thảo

Member
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng

Khoản phí đó đơn vị thanh toán bằng tiền gửi, tiền mặt. Quý khách hàng lập chứng từ hạch toán trên giao diện Tiền mặt, Tiền gửi, chứng từ nghiệp vụ khác
Hạch toán Nợ TK 642/Có TK 111, 112 nhé.

Trân trọng cảm ơn Quý khách hàng.

Vũ Thị Phương Thảo

Member
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị,
MISA xin trân trọng cảm ơn anh/chị vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA.
Chúc anh/chị sức khỏe và thành công!

HIHIHAHA

Thưa Quý khách hàng

Khoản phí đó đơn vị thanh toán bằng tiền gửi, tiền mặt. Quý khách hàng lập chứng từ hạch toán trên giao diện Tiền mặt, Tiền gửi, chứng từ nghiệp vụ khác
Hạch toán Nợ TK 642/Có TK 111, 112 nhé.

Trân trọng cảm ơn Quý khách hàng.
đưa vào 635 được không ạ ???

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
đưa vào 635 được không ạ ???
Thưa Quý khách hàng
Thông thường TK 635 là TK chi phí tài chính thường dùng để hạch toán chi phí lãi vay hay dùng để hạch toán chênh lệch tỷ giá..
Phí chuyển tiền là chi phí dịch vụ nên anh/chị đưa vào TK 642.
Tuy nhiên tuỳ thuộc vào nhu cầu quản lý anh/chị có thể hạch toán vào 635 nhé.
Trân trọng cám ơn!

Ngọc Son

Cho mình hỏi: hạch toán rút tiền gửi về nộp quỹ mình vào phân hệ quỹ chọn phiếu thu, nội dung rút tiền nộp quỹ. nhưng cái chứng từ này nó không tự động chuyển sang phân hệ ngân hàng để dễ theo dõi ạ? trước mình dùng misa 2015 chưa nâng cấp mình thấy chứng từ phiếu thu hiện lên trên 2 phân hệ rất dễ quản lý. Nhưng h bản 2019 lại ko như vậy, vào sổ tiền gửi mí thấy được. Có cách nào để 1 chứng từ hiện lên 2 phân hệ ko ạ?

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Cho mình hỏi: hạch toán rút tiền gửi về nộp quỹ mình vào phân hệ quỹ chọn phiếu thu, nội dung rút tiền nộp quỹ. nhưng cái chứng từ này nó không tự động chuyển sang phân hệ ngân hàng để dễ theo dõi ạ? trước mình dùng misa 2015 chưa nâng cấp mình thấy chứng từ phiếu thu hiện lên trên 2 phân hệ rất dễ quản lý. Nhưng h bản 2019 lại ko như vậy, vào sổ tiền gửi mí thấy được. Có cách nào để 1 chứng từ hiện lên 2 phân hệ ko ạ?
Thưa Quý khách hàng
MISA xin lỗi anh/chị hiện tại trên phần mềm khi thực hiện rút tiền gửi về nhập quỹ nếu làm trên Phân hệ tiền mặt\lập phiếu thu thì Phần mềm sẽ không hiển thị bên phân hệ ngân hàng hoặc ngược lại.
Nên để hiển thị đầy đủ số liệu anh/chị giúp em xem báo cáo nhé.
Trân trọng cám ơn!

Ngọc Son

Thưa Quý khách hàng
MISA xin lỗi anh/chị hiện tại trên phần mềm khi thực hiện rút tiền gửi về nhập quỹ nếu làm trên Phân hệ tiền mặt\lập phiếu thu thì Phần mềm sẽ không hiển thị bên phân hệ ngân hàng hoặc ngược lại.
Nên để hiển thị đầy đủ số liệu anh/chị giúp em xem báo cáo nhé.
Trân trọng cám ơn!
Vâng, mình cảm ơn ạ. Nhưng mình có ý kiến: nếu thể hiện đc trên 2 phân hệ thì khi vào phân hệ thì sẽ dễ quản lý hơn ạ.

Trần Thị Hoa

Member
Nhân viên MISA
Vâng, mình cảm ơn ạ. Nhưng mình có ý kiến: nếu thể hiện đc trên 2 phân hệ thì khi vào phân hệ thì sẽ dễ quản lý hơn ạ.
Thưa Quý khách hàng!
nếu muốn thể hiện cả 2 phân hệ vui lòng hạch toán vào tài khoản trung gian dùm em thông qua TK 1388 nhé
PT: 111C1388
UNC: 1388C112
Em cám ơn!