Nhập khẩu dữ liệu: Tài khoản chi tiết có khi nhập được có khi không...

Linh Phan

Chào mọi người,

Mọi người cho mình hỏi trên pm Misa 2017, khi mình nhập khẩu dữ liệu "Số dư tài khoản" từ Excel thì tại những tài khoản chi tiết (như trong hình) có khi Misa cho nhập khẩu ngay nhưng có lúc thì lại báo lỗi là "Tài khoản <331.HCM> chi tiết theo nhà cung cấp. Bạn phải chọn loại số dư <Công nợ nhà cung cấp> để thực hiện nhập khẩu."

Xin cho biết lý do tại sao và cách xử lý?

Trân trọng cảm ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Chào mọi người,

Mọi người cho mình hỏi trên pm Misa 2017, khi mình nhập khẩu dữ liệu "Số dư tài khoản" từ Excel thì tại những tài khoản chi tiết (như trong hình) có khi Misa cho nhập khẩu ngay nhưng có lúc thì lại báo lỗi là "Tài khoản <331.HCM> chi tiết theo nhà cung cấp. Bạn phải chọn loại số dư <Công nợ nhà cung cấp> để thực hiện nhập khẩu."

Xin cho biết lý do tại sao và cách xử lý?

Trân trọng cảm ơn!

View attachment 6221
Thưa Quý khách hàng
Anh/chị vào nghiệp vụ\Nhập số dư đầu kỳ\qua tab công nợ Nhà cung cấp\Ấn nhập khẩu\tiến hành tải mẫu ngầm định của mẫu công nợ Nhà cung cấp\điền đầy đủ thông tin\nhập khẩu lại nhé.
Phần mềm sẽ tự động link số dư này sang tab số dư tài khoản nên tại tab số dư tài khoản anh/chị không cần nhập excel số dư tại tab này nhé.
Trân trọng cám ơn!

Linh Phan

Chào bạn Nguyễn Thị Ngọc,

Cảm ơn bạn đã trả lời, nội dung bạn hướng dẫn cũng là nội dung mà Phần mềm hướng dẫn. Điều tôi muốn hiểu là vì sao tôi nhập đúng nhưng phần mềm lại báo lỗi? phải làm thêm một bước "chọn loại số dư <Công nợ nhà cung cấp> để thực hiện nhập khẩu" rất mất công.

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Chào bạn Nguyễn Thị Ngọc,

Cảm ơn bạn đã trả lời, nội dung bạn hướng dẫn cũng là nội dung mà Phần mềm hướng dẫn. Điều tôi muốn hiểu là vì sao tôi nhập đúng nhưng phần mềm lại báo lỗi? phải làm thêm một bước "chọn loại số dư <Công nợ nhà cung cấp> để thực hiện nhập khẩu" rất mất công.
Thưa Quý khách hàng
MISA xin lỗi anh/chị hiện tại tab số dư tài khoản là tab sẽ nhập những Tài khoản không chi tiết theo đối tượng nên sẽ chỉ nhập số tổng vào.
Đối với các tài khoản chi tiết như công nợ khách hàng, nhà cung cấp, nhân viên Phần mềm đều có tab riêng và khi nhập khẩu thì Phần mềm vẫn tự động link được số liệu sang cho anh/chị nhé.
Nếu anh/chị đã tách TK 131 theo từng khách hàng và không muốn chi tiết theo khách hàng anh/chị vào danh mục\Hệ thống tài khoản\Tích đúp vào TK 131 và bỏ tích ô chi tiết theo khách hàng nhé.
Trân trọng cám ơn!