Hạch toán theo hợp đồng

hoanhnhankt87

Bên mình hoạt động lâm nghiệp, có diện tích thông trồng lấy nhựa. Mình làm hợp đồng thuê đơn vị A khai thác nhựa với giá 15.000d/1kg ( làm Hợp đồng và bên A xuất hóa đơn cp khai thác). sau đó lấy nhựa bán cho đơn vị khác mình xuất hóa đơn bán hàng.
Cho hỏi mình phải hạch toán nghiệp vụ đó ntn? mình muốn theo dõi theo từng hợp đồng và đối tượng/
Xin cảm ơn.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Bên mình hoạt động lâm nghiệp, có diện tích thông trồng lấy nhựa. Mình làm hợp đồng thuê đơn vị A khai thác nhựa với giá 15.000d/1kg ( làm Hợp đồng và bên A xuất hóa đơn cp khai thác). sau đó lấy nhựa bán cho đơn vị khác mình xuất hóa đơn bán hàng.
Cho hỏi mình phải hạch toán nghiệp vụ đó ntn? mình muốn theo dõi theo từng hợp đồng và đối tượng/
Xin cảm ơn.
Thưa Quý khách hàng
Sau khi thuê bên A khai thác nhựa xong anh/chị có nhập kho công ty hoặc sản xuất gì trước khi xuất bán cho Khách hàng không ạ.
Và khi xuất bán cho Khách hàng anh/chị có xuất bán theo hợp đồng không hay sẽ bán lẻ ạ.

Trần Thị Hoa

Member
Nhân viên MISA
Bên e chỉ nhập kho rồi xuất bán cho đơn vị khác mà ko chế biến gì? Bán theo hợp đồng? (gần như nhập bao nhiu bán bấy nhiu)
Thưa quý khách hàng!
Nếu mình mua vào và xuất bán luôn thì giống như hàng hóa của đơn vị
B1: Vào hợp đồng khai báo hợp đồng bán
B2: Bán hàng hạch toán chứng từ bán hàng bình thường tại tab thống kê chọn hợp đồng tương ứng ạ
Anh/chị vui lòng tham khảo theo link: http://help.misasme2017.misa.vn/banhang_theohopdong.htm
Em cám ơn!