Lỗi tính giá xuất kho trong Lệnh Lắp Ráp Tháo Dỡ

Xin chào các ad
Mình có vấn đề này xin mọi người chỉ giúp
Mình làm theo phim hướng dẫn misa phần Lệnh Lắp Ráp Tháo Dỡ - Khi mình cập nhật giá xuất kho để tính giá vốn thì có một số NVL không nhảy giá xuất kho. Mong các ad giúp mình

Đính kèm

• 353.5 KB Lượt xem: 264
Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Xin chào các ad
Mình có vấn đề này xin mọi người chỉ giúp
Mình làm theo phim hướng dẫn misa phần Lệnh Lắp Ráp Tháo Dỡ - Khi mình cập nhật giá xuất kho để tính giá vốn thì có một số NVL không nhảy giá xuất kho. Mong các ad giúp mình
Thưa Quý khách hàng
Anh/chị đang tính giá xuất kho theo phương pháp nào ạ.
Anh/chị vào báo cáo\kho\sổ chi tiết vật tư hàng hoá\kiểm tra hộ em chứng từ nhập kho của VTHH này có giá không nhé.
Trân trọng cám ơn!

Thưa Quý khách hàng
Anh/chị đang tính giá xuất kho theo phương pháp nào ạ.
Anh/chị vào báo cáo\kho\sổ chi tiết vật tư hàng hoá\kiểm tra hộ em chứng từ nhập kho của VTHH này có giá không nhé.
Trân trọng cám ơn!
Mình xuất kho theo phương pháp bình quân gia quyền
Trong sổ chi tiết vật tư hàng hóa hàng nhập đều có giá hết. Nhiều mặt hàng lỗi không tính giá xuất lắm bạn

Đính kèm

• 322.8 KB Lượt xem: 198

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Mình xuất kho theo phương pháp bình quân gia quyền
Trong sổ chi tiết vật tư hàng hóa hàng nhập đều có giá hết. Nhiều mặt hàng lỗi không tính giá xuất lắm bạn
Thưa Quý khách hàng
MISA thấy trong tháng 5 anh/chị đang cho xuất quá số lượng tồn và không phát sinh chứng từ nhập nào nên khi tính giá xuất kho nếu tính theo tháng thì sẽ không có giá trị.
Để xử lý vấn đề này thì khi tính giá xuất kho anh/chị chọn kỳ tính giá là kỳ năm để kéo dài kỳ tính ra nhé.

Trân trọng cám ơn!

Thưa Quý khách hàng
MISA thấy trong tháng 5 anh/chị đang cho xuất quá số lượng tồn và không phát sinh chứng từ nhập nào nên khi tính giá xuất kho nếu tính theo tháng thì sẽ không có giá trị.
Để xử lý vấn đề này thì khi tính giá xuất kho anh/chị chọn kỳ tính giá là kỳ năm để kéo dài kỳ tính ra nhé.
View attachment 6292
Trân trọng cám ơn!
Mình cũng tính giá xuất kho theo năm mà vẫn bị lỗi
có mặt hàng mình nhập sau ngày xuất nhưng vẫn tính giá vốn được. Lúc trước mình có làm thử và chạy được giá vốn. Nhưng sau đó xóa đi để điều chỉnh lại định mức NVL rồi chạy lại thì lỗi không được.

Đính kèm

• 285.7 KB Lượt xem: 176

Trần Thị Hoa

Member
Nhân viên MISA
Mình cũng tính giá xuất kho theo năm mà vẫn bị lỗi
có mặt hàng mình nhập sau ngày xuất nhưng vẫn tính giá vốn được. Lúc trước mình có làm thử và chạy được giá vốn. Nhưng sau đó xóa đi để điều chỉnh lại định mức NVL rồi chạy lại thì lỗi không được.
Thưa anh!
Anh vui lòng cung cấp ultraviewer kèm link forum gửi TV 3112 gửi vào email [email protected] để MISA hỗ trợ nhé