bàn về giá thành dịch vụ phòng khám nha khoa

Công ty em làm về dịch vụ phòng khám nha khoa, ( hàn răng sâu, nhổ răng, chữa viêm lợi).. chỉ cho mình cách tính giá thành trên misa với
Em hạch toán : mua vật liệu N152/ 111,112, xuất vật liệu N154/152 vì là gói dịch vụ nên không có thành phẩm nhập kho, nhưng trên misa phải nhập kho thành phẩm. làm thế nào để tính giá thành cho cty em.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Lê Thị Hoài Thương

Moderator
Thành viên BQT
Công ty em làm về dịch vụ phòng khám nha khoa, ( hàn răng sâu, nhổ răng, chữa viêm lợi).. chỉ cho mình cách tính giá thành trên misa với
Em hạch toán : mua vật liệu N152/ 111,112, xuất vật liệu N154/152 vì là gói dịch vụ nên không có thành phẩm nhập kho, nhưng trên misa phải nhập kho thành phẩm. làm thế nào để tính giá thành cho cty em.
Kính thưa quý khách hàng!
Anh chị vui lòng tham khảo quy trình lên giá vốn cho công ty dịch vụ tại đây
Trân trọng cảm ơn!

Kính thưa quý khách hàng!
Anh chị vui lòng tham khảo quy trình lên giá vốn cho công ty dịch vụ tại đây
Trân trọng cảm ơn!
CHÀO BẠN. mình xem hướng dẫn rồi, nhưng bên mình khác là dịch vụ nhưng lại có nhập mua nguyên vật liệu nha khoa để thực hiện dịch vụ nha khoa ( hàn răng, nhổ răng) mình thấy áp dụng phương pháp tính giá thành, mình có xem thêm hướng dẫn tính giá thành của công trình / vụ việc, nhưng bên mình khác là xuất vật liệu ra để sản SX ( dv nha khoa) thì có thành phẩm để nhập kho như misa hướng dẫn. xử lý giúp mình

Trần Thị Hoa

Member
Nhân viên MISA
CHÀO BẠN. mình xem hướng dẫn rồi, nhưng bên mình khác là dịch vụ nhưng lại có nhập mua nguyên vật liệu nha khoa để thực hiện dịch vụ nha khoa ( hàn răng, nhổ răng) mình thấy áp dụng phương pháp tính giá thành, mình có xem thêm hướng dẫn tính giá thành của công trình / vụ việc, nhưng bên mình khác là xuất vật liệu ra để sản SX ( dv nha khoa) thì có thành phẩm để nhập kho như misa hướng dẫn. xử lý giúp mình
Thưa quý khách hàng!
Bên mình là dịch vụ, sản xuất nếu vẫn có nhập kho thành phẩm thì PP tính giá thành thường là giản đơn hoặc hệ số
Vui lòng tham khảo quy trình tính giá thành : https://goo.gl/r7w41X
Hoặc vào link Tại đây gõ cụm từ" giá thành" sẽ ra hướng dẫn cho đơn vị nhé!
Cám ơn!

VNA111

Active Member
có ai kinh nghiệm tính giá thành nha khoa cho mình chút kinh nghiệm với
Bạn đừng tính giá thành, cứ tập hợp chi phí vào TK 154 cuối kỳ kết chuyển sang 632 (dùng chứng từ nghiệp vụ khác) là ổn. Sản phẩm của bạn 50% vô hình tính giá làm gì cho mệt.

Bạn đừng tính giá thành, cứ tập hợp chi phí vào TK 154 cuối kỳ kết chuyển sang 632 (dùng chứng từ nghiệp vụ khác) là ổn. Sản phẩm của bạn 50% vô hình tính giá làm gì cho mệt.
tính thế được hả anh, không cần theo dõi nhập xuất kho nguyên vật liêu luôn ah, mà chỉ tính giá trị thôi cho vao 154 roi ket chuyen sang 632 như nói ạ

Bạn đã làm được chưa