Lỗi không kết chuyển được chi phí theo công trình

Small

Công ty mình làm về xây dựng mình muốn theo dõi lãi lỗ theo từng công trình. Khi kết chuyển CP theo công trình thì PM báo "622 chi tiết theo đối tượng Tập hợp chi phí, chứng từ hạch toán thiếu Đối tượng THCP". Mình kiểm tra lại thì đã hạch toán đầy đủ Đối tượng tập hợp chi phí. Lỗi này phải xử lý như thế nào?

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý Khách hàng
Đơn vị mình tính giá thành theo công trình thì không cần chọn ĐTTHCP ạ.
Phần mềm cảnh báo đơn vị cất bình thường nhé.
Trường hợp bị báo bắt buộc đơn vị vào Danh mục\ Tài khoản\ Hệ thống Tài khoản\ Tích đôi\ Bỏ tích chi tiết theo ĐTTHCP hoặc để chỉ cảnh báo.
Trân trọng cám ơn

Small

Dạ, mình cảm ơn. Mình muốn hỏi thêm 1 số vấn đề
1.Mình muốn theo dõi Lãi lỗ theo từng công trình, từng hợp đồng. Khi mình vào Báo cáo => Giá Thành => Tổng hợp lãi lỗ theo công trình thì hiện ra số liệu nhưng khi vào Chi tiết lãi lỗ theo công trình thì không hiện ra? Lỗi này xử lý như thế nào?
2. Mình vào Hợp đồng để theo dõi chi tiết lãi lỗ theo HĐ mà không thấy cs số liệu Giá vốn mặc dù mình đã kết chuyển ở Giá thành
3. Mình đã thực hiện nghiệp vụ kết chuyển Giá thành nhưng khi vào Bảng cân đối thì không thấy phát sinh của các nghiệp vụ kết chuyển

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý Khách hàng
1.Anh/Chị kiểm tra hộ em xem chọn đúng công trình để xem chưa nhé.
2. Đơn vị đã nghiệm thu đơn hàng chưa hay chỉ mới kết chuyển 154/62x thôi ạ.
3. Đơn vị kiểm tra kì báo cáo và kì kết chuyển xem khoảng thời gian khớp nhau chưa nhé.
Trường hợp đã kiểm tra đúng nhưng báo cáo chưa lên đơn vị gửi ID và pass Ultraviewer, đính kèm link forum gửi vào [email protected] để em hỗ trợ
Trân trọng!

Kunkonhp

Member
Cho mình hỏi bên mình có làm hai công trình song song khi xuất nguyên vật liệu và phân bổ ccdc mình có chọn riêng cho từng công trình nhưng khi tính giá thành có phiếu xuất và chi phí của công trình A lại sang phân bổ chi phí chung cho B có chi phi lại lên đúng công trình, mình nên giải quyết thế nào cho đúng theo công trình a

Thuận Nguyễn

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Cho mình hỏi bên mình có làm hai công trình song song khi xuất nguyên vật liệu và phân bổ ccdc mình có chọn riêng cho từng công trình nhưng khi tính giá thành có phiếu xuất và chi phí của công trình A lại sang phân bổ chi phí chung cho B có chi phi lại lên đúng công trình, mình nên giải quyết thế nào cho đúng theo công trình a
Anh/chị đã có hỏi ở link https://forum.misa.com.vn/threads/phan-bo-cong-cu-dung-cu-theo-ngay.1689/