in sổ cái bị thiếu cột

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
khi in em bị lỗi này em muốn chỉnh lề phải vào tý mà không làm thay đổi lề trái để đóng sổ .
Thưa Qúy khách hàng
Khi Anh/chị bấm lệnh in trên thanh công cụ\Phần mềm sẽ có phần tùy chỉnh\Tại đây anh/chị tiến hành chọn khổ giấy in là A4 dọc để Phần mềm hiển thị đầy đủ thông tin lên khổ A4 trước.
Anh/chị có thể tùy chỉnh độ rộng cột khi anh/chị vào sửa mẫu nhé.
Và anh/chị lưu ý giấy A4 nếu để lề trái quá rộng thì vẫn sẽ gặp trường hợp trên vì không đủ thông tin hiển thị trên 1 trang giấy nên anh/chị tùy chỉnh độ rộng và lề cho hợp lý nhé.

Trân trọng cám ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

giaohong

Member
chị em cảm ơn ạ. em muốn hỏi là năm 2019 này em mới bắt đầu theo dõi trên cả hai sổ là quản trị và tài chính giờ em muốn chuyên số dư sang sổ quản trị thì làm thế nào ạ? vì khi em mua hàng và lưu vào sổ quản trị thì máy thông báo là tồn kho quỹ tiềm mặt =0 ghi sổ sẽ xuất quỹ âm chị ạ

Thuận Nguyễn

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
chị em cảm ơn ạ. em muốn hỏi là năm 2019 này em mới bắt đầu theo dõi trên cả hai sổ là quản trị và tài chính giờ em muốn chuyên số dư sang sổ quản trị thì làm thế nào ạ? vì khi em mua hàng và lưu vào sổ quản trị thì máy thông báo là tồn kho quỹ tiềm mặt =0 ghi sổ sẽ xuất quỹ âm chị ạ
Thưa chị,
Nếu chị sử dụng chung sổ quản trị và sổ tài chinh trên cùng dữ liệu thì khi tích chọn sử dụng thêm hệ thống sổ quản trị, phần mềm có hỏi chuyển dữ liệu từ tài chính sang QT hay không? chị nhấn Có thì sẽ chuyển toàn bô số dư đầu cũng như phát sinh bên sổ tài chính sang QT

Nếu chị tạo 1 dữ liệu mới hoàn toàn để theo dõi sổ quản trị riêng thì sử dụng chức năng xuất nhập khẩu dữ liệu từ dữ liệu TC sang dữ liệu QT nhé
Chị và link Tại đây, gõ cụm từ "sử dụng sổ quản trị" sẽ ra hướng dẫn chi tiết từng trường hợp để chị tham khảo nhé!
Trân trọng cảm ơn!

giaohong

Member
chi cái đó em làm được rồi nhưng do em giờ mới tạo dữ liệu kế toán năm 2019 mà số dư 2018 khoong chuyển sang chị à nên xuất quỹ âm. mà khi mở dữ liệu năm 2018 cũng không có dữ liệu luôn. chi cho em cái link hướng dẫn tách dữ liệu sang năm 2019 mà chuyển cả số dư và không làm mất dữ liệu 2018 với

Thuận Nguyễn

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
chi cái đó em làm được rồi nhưng do em giờ mới tạo dữ liệu kế toán năm 2019 mà số dư 2018 khoong chuyển sang chị à nên xuất quỹ âm. mà khi mở dữ liệu năm 2018 cũng không có dữ liệu luôn. chi cho em cái link hướng dẫn tách dữ liệu sang năm 2019 mà chuyển cả số dư và không làm mất dữ liệu 2018 với
Thưa chị,
Vậy là chị tạo mới dữ liệu sẽ không mang số dư qua đâu nhé, chị phải tạo mới dữ liệu từ năm trước.
Chị vào link Tại đây, gõ cụm từ "tách dữ liệu kế toán" chọn số 1 để xem hướng dẫn nhé!
Trân trọng cảm ơn!