Hỏi về quy trình nhập dữ liệu phân hệ kho trong Misa 2017

E chào anh chị ạ. Bên em chuyên sản xuất khung xương trần thạch cao. Quy trình nguyên vật liệu của bên e thường trải qua là : Hàng lạnh vàng quy cách 0.23*1200 mua bên nhà cung cấp A ,đưa về kho gia công ( Ví dụ kho gia công B), sau đó nhờ bên gia công xẻ ra từng quy cách nhỏ hơn ( Ví dụ 0.23*77, 0.23*99, 0.23*88,...). Tiếp đến sau khi bên gia công xẻ xong thì sẽ chở về kho bên e để bên e sản xuất ra mặt hàng khung xương.
Hiện e mới làm được : Mua hàng nhập kho gia công quy cách 0.23*1200 lạnh vàng => chuyển mặt hàng 0.23*1200 lạnh vàng sang kho gia công ( vì có nhiều mặt hàng ko xẻ toàn bộ mà vẫn đang gửi tạm tại kho gia công). Quy trình tiếp theo ( từ kho gia công xẻ ra quy cách 0.23*77,0.23*99,0.23*88,...) và chuyển về bên kho e thì e ko biết nhập như thế nào. Anh chị có thể hướng dẫn e được ko ạ? Giúp em với ạ. E cảm ơn ạ!

Đính kèm

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
E chào anh chị ạ. Bên em chuyên sản xuất khung xương trần thạch cao. Quy trình nguyên vật liệu của bên e thường trải qua là : Hàng lạnh vàng quy cách 0.23*1200 mua bên nhà cung cấp A ,đưa về kho gia công ( Ví dụ kho gia công B), sau đó nhờ bên gia công xẻ ra từng quy cách nhỏ hơn ( Ví dụ 0.23*77, 0.23*99, 0.23*88,...). Tiếp đến sau khi bên gia công xẻ xong thì sẽ chở về kho bên e để bên e sản xuất ra mặt hàng khung xương.
Hiện e mới làm được : Mua hàng nhập kho gia công quy cách 0.23*1200 lạnh vàng => chuyển mặt hàng 0.23*1200 lạnh vàng sang kho gia công ( vì có nhiều mặt hàng ko xẻ toàn bộ mà vẫn đang gửi tạm tại kho gia công). Quy trình tiếp theo ( từ kho gia công xẻ ra quy cách 0.23*77,0.23*99,0.23*88,...) và chuyển về bên kho e thì e ko biết nhập như thế nào. Anh chị có thể hướng dẫn e được ko ạ? Giúp em với ạ. E cảm ơn ạ!
Thưa quý khách hàng,
MISA đang xem xét vấn đề trên và sẽ phản hồi sớm nhất có thể.
Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa Quý khách hàng
Hiện tại ngoài chi phí gia công thì anh/chị có phát sinh thêm chi phí nào khác vào giá trị nhập kho của các mã hàng gia công về hay không ạ.
Trường hợp có chi phí gia công, nhân công v.v.. anh/chị tham khảo hướng dẫn tính giá thành mang đi gia công theo hướng dẫn Tại đây.
Khi nhập kho về anh/chị vào nghiệp vụ\kho\chọn loại nhập kho thành phẩm\ Tiến hành nhập kho các mã Thành phẩm theo từng quy cách bình thường (Ví dụ 0.23*77, 0.23*99, 0.23*88,...) nhé.
Sau khi nhập kho thành phẩm xong anh/chị thực hiện tiếp quy trình xuất kho ra để sản xuất tiếp cho mặt hàng khung xương nhé.
Trân trọng cám ơn!