Nhập khẩu chứng từ nhập kho từ file excel

thanhtuyen1990

Chào các bạn. Mình đang sử dụng phần mềm misa để quản lý kho hàng. Hàng hoá được theo dõi theo từng số serial. Do mỗi lần nhập xuất hàng hoá theo seri với số lượng lớn nên mình dùng nhập khẩu từ file excel. Nhưng khi xem báo cáo (sổ chi tiết vật tư hàng hoá theo mã quy cách) thì không hiển thị mã quy cách. Các bạn giúp mình với. Cảm ơn nhiều.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Trương Hạnh

Well-Known Member
Chào các bạn. Mình đang sử dụng phần mềm misa để quản lý kho hàng. Hàng hoá được theo dõi theo từng số serial. Do mỗi lần nhập xuất hàng hoá theo seri với số lượng lớn nên mình dùng nhập khẩu từ file excel. Nhưng khi xem báo cáo (sổ chi tiết vật tư hàng hoá theo mã quy cách) thì không hiển thị mã quy cách. Các bạn giúp mình với. Cảm ơn nhiều.
Thưa Quý khách hàng!
MISA xin trả lời vấn đề này như sau:
Anh/Chị đã thao tác nhập khẩu mã quy cách như hướng dẫn này chưa: Chứng từ nhập kho, bán hàng xuất kho, chuyển kho có thể nhập khẩu được mã quy cách của VTHH sau khi đã có các chứng từ này trên phần mềm, anh/chị vào Tệp/Nhập khẩu từ excel/Loại dữ liệu tích sang "chứng từ"/Chọn Mã quy cách/Chọn loại chứng từ muốn nhập khẩu và tải tệp dữ liệu mẫu
Sau đó điền các thông tin vào file mẫu và tiến hành nhập khẩu lại vào phần mềm và kiểm tra lại chứng từ nhập khẩu đã được ghi sổ chưa

Trân trọng!

Đính kèm

• 56.3 KB Lượt xem: 2,456

thanhtuyen1990

Chị cho em hỏi phiên bản misa này là phiên bản bao nhiêu. Do phần mềm bên em mở ra chỉ có "nhập khẩu mã quy cách cho chứng từ nhập kho", không có chọn "nhập mã quy cách cho chứng từ bán hàng, xuất kho".

thanhtuyen1990

Chị cho em hỏi thêm với. Như vậy mình phải nhập khẩu từ file excel cả 2 chứng từ cho 1 phiếu nhập kho: "chứng từ-kho-nhập kho" và "chứng từ-mã quy cách-nhập khẩu mã quy cách cho chứng từ nhập kho" phải không?

Trương Hạnh

Well-Known Member
Chị cho em hỏi thêm với. Như vậy mình phải nhập khẩu từ file excel cả 2 chứng từ cho 1 phiếu nhập kho: "chứng từ-kho-nhập kho" và "chứng từ-mã quy cách-nhập khẩu mã quy cách cho chứng từ nhập kho" phải không?
Thưa anh/chị !
Đúng rồi ạ, mình sẽ nhập khẩu file excel cho chứng từ nhập kho trước. Sau khi nhập khẩu xong thì sẽ tiến hành nhập khẩu mã quy cách cho phiếu nhập kho
Hiện tại em đang thao tác trên MISA SME.NET 2017 phiên bản R45 ạ
Trân trọng!

thanhtuyen1990

Chị có thể cho em đường dẫn để tải file cài đặt MISA SME.NET 2017 phiên bản R45 mà chị đang thao tác được không. Do em cũng đang cài đặt phiên bản R45 nhưng không có mã quy cách dành cho chứng từ bán hàng, xuất kho. Em cảm ơn.

Sửa lần cuối:

Trương Hạnh

Well-Known Member

thanhtuyen1990

Mình đã tải và cài đặt. Khi mở dữ liệu tham khảo theo thông tư 133 thì có đầy đủ dữ liệu như bạn thao tác. Nhưng khi mình mở dữ liệu mới thì chỉ có nhập mã quy cách nhập kho. Vì sao vậy bạn.

Trương Hạnh

Well-Known Member
Mình đã tải và cài đặt. Khi mở dữ liệu tham khảo theo thông tư 133 thì có đầy đủ dữ liệu như bạn thao tác. Nhưng khi mình mở dữ liệu mới thì chỉ có nhập mã quy cách nhập kho. Vì sao vậy bạn.
Thưa Quý khách hàng!
Anh/Chị vui lòng chụp màn hình giao diện lên giúp em nhé, hiện tại MISA mở 1 dữ liệu khác không phải dữ liệu mẫu thì vẫn có đầy đủ nội dung nhập khẩu excel mã quy cách
Trân trọng!

thanhtuyen1990

Chào bạn
Mình nhập khẩu xuất kho hàng hoá từ file excel. Mình nhập file xuất kho: số chứng từ là XK01. Khi nhập file mã quy cách hàng hoá xuất kho: số chứng từ XK01. Nhưng phần mềm báo lỗi số chứng từ không tồn tại trong dữ liệu. Mình phải sửa như thế nào hả bạn

Trương Hạnh

Well-Known Member
Chào bạn
Mình nhập khẩu xuất kho hàng hoá từ file excel. Mình nhập file xuất kho: số chứng từ là XK01. Khi nhập file mã quy cách hàng hoá xuất kho: số chứng từ XK01. Nhưng phần mềm báo lỗi số chứng từ không tồn tại trong dữ liệu. Mình phải sửa như thế nào hả bạn
Thưa chị!
Chị vào trong chứng từ xuất kho trên phần mềm copy số chứng từ và dán lại vào file excel nhé, nếu khác 1 ký tự ví dụ dấu cách cũng sẽ không nhập khẩu được
Trân trọng!