Phiên bản misa

Bên mình công ty đang dùng phiên bản misa 2017 r38, nhưng lại có thuê chị kế toán thuế ngoài chị ấy lại nhập chứng từ dữ liệu lên phiên bản misa 2017 r39.2, giờ gửi dữ liệu sang cho bên mình thì mình update dữ liệu vào nhưng phần mềm báo lỗi do bên mình dùng phiên bản thấp hơn r39.2 phải update lên, nhưng khi mình ấn vào tự động update thì misa yêu cầu gia hạn update. Mình không hiểu bây giờ phải làm thế nào để mở được dữ liệu kế toán kia. Mong mọi người giúp đỡ!

Thanks all!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Trương Hạnh

Well-Known Member
Bên mình công ty đang dùng phiên bản misa 2017 r38, nhưng lại có thuê chị kế toán thuế ngoài chị ấy lại nhập chứng từ dữ liệu lên phiên bản misa 2017 r39.2, giờ gửi dữ liệu sang cho bên mình thì mình update dữ liệu vào nhưng phần mềm báo lỗi do bên mình dùng phiên bản thấp hơn r39.2 phải update lên, nhưng khi mình ấn vào tự động update thì misa yêu cầu gia hạn update. Mình không hiểu bây giờ phải làm thế nào để mở được dữ liệu kế toán kia. Mong mọi người giúp đỡ!

Thanks all!
Thưa Quý khách hàng!
Anh/Chị vui lòng cung cấp mã số thuế công ty để MISA kiểm tra lại thời hạn GPSD ạ
Trân trọng!

Trương Hạnh

Well-Known Member
MST: 0101802137
Thưa Quý khách hàng!!
CÔNG TY CỔ PHẦN KỸ THUẬT TST
Sản phẩm: MISASME2017
Hạn bảo hành/cập nhật: 30/06/2018
- Theo như hạn bảo hành trên thì đơn chị sẽ chỉ nâng cấp đến phiên bản R38, phiên bản R 39.2 được phát hành ngày 06/08/2019 nên với GSPD trên thì đơn vị sẽ không thể nâng cấp phần mềm được
- 2 dữ liệu ở 2 phiên bản khác nhau thì sẽ không thể nhập khẩu bằng file xml được ạ
- Để có thể nhập khẩu được dữ liệu đơn vị vui lòng gia hạn tiếp GPSD để có thể cập nhật phần mềm lên bản cao hơn hoặc sẽ phải tự nhập lại chứng từ bằng tay hoặc nhập khẩu bằng file excel: http://forum.misa.com.vn/threads/xuat-nhap-khau-excel.6397/
Trân trọng!