Xuất kho công cụ dụng cụ

Dear Misa
Bên mình mua dụng cụ thi công: kìm kéo , tô vít,... sau đó phát cho bộ phận kỹ thuật dùng
Khi mua về mình vào nhập kho CCDC 153
Sau đó xuất kho cho từng cá nhân trong công ty. Khi xuất kho, phần mềm chỉ cho chọn mục Nợ TK 154 và lên chi phí cho công trình tính giá thành
nhưng thực tế mình ko cần cho vào tk đó vì xuất thẳng cho kỹ thuật dùng đến khi hỏng thì thôi
nên mình muốn cho vào tài khoản 6422.
Có cách nào giúp mình không. Thanks

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Đánh 6422 ko được. chỉ hiển thị tk 154. bên mình sử dụng thông tư 133
Thưa Quý khách hàng
Anh/chị có thể vào hệ thống\tuỳ chọn\Tuỳ chọn riêng\Bỏ tích hạn chế TK khi nhập chứng từ\ sau đó tiến hành chọn lại TK nhé.
Trân trọng cám ơn!

với nhập mua hàng hóa mình có 2 loại: 1, mua hàng hóa TK 156 ; 2 là mua CCDC tk 153.
hiện mình muốn sửa mẫu phiếu nhập mua hàng theo 2 kiểu như sau:
1. với mua hàng hóa thì tiêu đề ghi: PHIẾU NHẬP MUA HÀNG
2. Với mua CCDC thì tiêu đề ghi trên phiếu : PHIẾU NHẬP MUA CCDC
Misa có giải pháp nào giúp mình ko.

H

Hiền Vương - MISA

Guest
với nhập mua hàng hóa mình có 2 loại: 1, mua hàng hóa TK 156 ; 2 là mua CCDC tk 153.
hiện mình muốn sửa mẫu phiếu nhập mua hàng theo 2 kiểu như sau:
1. với mua hàng hóa thì tiêu đề ghi: PHIẾU NHẬP MUA HÀNG
2. Với mua CCDC thì tiêu đề ghi trên phiếu : PHIẾU NHẬP MUA CCDC
Misa có giải pháp nào giúp mình ko.
Thưa anh/chị
Hiện tại mẫu bên MISA chưa sửa được như vậy, nếu anh /chị muốn thể hiện thì khi in chứng từ ra anh/chị chọn sửa trang trên thanh công cụ để chỉnh tiêu đề mẫu lại rồi in và mỗi lần in là phải sửa thủ công lại. Hoặc anh/chị có thể chọn một mẫu khác để chỉnh sửa lại giống nội dung mình cần , anh/chị có thể tham khảo link hướng dẫn sửa mẫu cơ bản tại đây: https://forum.misa.com.vn/threads/huong-dan-sua-mau-hoa-don-chung-tu.5319/
Hoặc anh/chị có thể tự trộn mẫu ngoài excel theo hướng dẫn: http://help.misasme2017.misa.vn/html_00000031.htm
Trân trọng cảm ơn!

xử lý giúp mình luôn trường hợp này nữa nhé.
Mình đang chỉnh mẫu phiếu nhập kho. vậy làm thế nào để Tên NV mua hàng (của công ty) (khoanh tròn xanh)
Hiển thị được vào phiếu nhập mua này (vùng bôi trong đỏ)
VĐ: nv mua hàng: Nguyễn Thị Liên thì trên phiếu nhập mua hàng: Phần người nhập : Nguyễn Thị Liên
mẫu phiếu NK01.png
mẫu phiếu nhập kho CCDC.png

H

Hiền Vương - MISA

Guest
xử lý giúp mình luôn trường hợp này nữa nhé.
Mình đang chỉnh mẫu phiếu nhập kho. vậy làm thế nào để Tên NV mua hàng (của công ty) (khoanh tròn xanh)
Hiển thị được vào phiếu nhập mua này (vùng bôi trong đỏ)
VĐ: nv mua hàng: Nguyễn Thị Liên thì trên phiếu nhập mua hàng: Phần người nhập : Nguyễn Thị Liên
View attachment 7572 View attachment 7573
Thưa anh/chị
Đối với trường hợp này, anh/chị nhấn vào nút sửa mẫu/ chọn đến trường người nhập nhấn đúp lên, sau đó chọn trường công thức là EmployeeName như hình đính kèm sau đó nhấn OK và lưu mẫu lại, tiêu đề ký bên dưới cũng lấy công thức tương tự vậy.
0.png 12.png
Trân trọng cảm ơn

H

Hiền Vương - MISA

Guest
với các trường hợp kiểu tương tự như thế này thì công thức sẽ là ntn ạ.
Thưa anh/chị
Đối với các trường hợp tương tự, để biết công thức đó là gì anh/chị có thể tải trường trộn để xem tên trường tương ứng với công thức nhé,anh/chị tham khảo theo hướng dẫn tại đây ( cụ thể bước số 2) : http://help.misasme2017.misa.vn/html_00000031.htm
Trân trọng!