Nhập khẩu phiếu nhập kho hàng giữ hộ

Fumincha

Mình nhập khẩu phiếu nhập kho hàng giữ hộ (46 phiếu = 157 dòng) vào Misa gặp phải vấn đề sau
1. Loại nhập kho : Trong phần mềm thì loại 4 là nhận giia công nhưng file excel thì chỉ có thể nhập 0, 1, 2 cuối cùng mình nhập đại số 2 vào
2. Mình ko nhập tài khoản thì phần mềm bảo tài khoản ko được bỏ trống thế là mình nhập tài khoản kho vào
3. Trong cột "Hàng hóa giữ hộ/bán hộ" mình nhập 1 vào thì chương trình bảo không thể nhập tài khoản nợ nếu chọn là hàng giữ hộ.
Nó cứ lẫn quẫn giữa tài khoản nợ và hàng giữ hộ,
Các bác có cách nào giúp mình với
Xin cám ơn

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Mình nhập khẩu phiếu nhập kho hàng giữ hộ (46 phiếu = 157 dòng) vào Misa gặp phải vấn đề sau
1. Loại nhập kho : Trong phần mềm thì loại 4 là nhận giia công nhưng file excel thì chỉ có thể nhập 0, 1, 2 cuối cùng mình nhập đại số 2 vào
2. Mình ko nhập tài khoản thì phần mềm bảo tài khoản ko được bỏ trống thế là mình nhập tài khoản kho vào
3. Trong cột "Hàng hóa giữ hộ/bán hộ" mình nhập 1 vào thì chương trình bảo không thể nhập tài khoản nợ nếu chọn là hàng giữ hộ.
Xin cám ơn
Thưa anh/chị
MISA đã tiếp nhận vấn đề của bên đơn vị, MISA sẽ xem xét và phản hồi trong thời gian sớm nhất
Trân trọng!

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Xin cám ơn
Thưa anh/chị
khi anh/chị nhập khẩu vào phần mềm nếu anh/chị có theo dõi cả giá trị các mặt hàng nhận giữ hộ đó thì anh chị nhập số lượng và giá trị trên file excel đầy đủ, còn TK nợ và TK có thì không cần thiết nhập nếu không muốn theo dõi trên đầu TK đơn vị, chỉ cần trên file excel có cột hàng giữ hộ anh/chị nhập số 1 là được
Khi làm thao tác nhập khẩu vào phần mềm sẽ có bước ghép cột , anh/chị thực hiện bỏ tick 2 ô bắt buộc nhập bên tab thông tin chi tiết của TK nợ và TK có để nó không băt buộc nhập 2 thông tin này, sau đó tiếp tục nhập khẩu vào là được

Trân trọng!