Theo dõi tồn kho trên nhiều kho

Công ty mình có nhiều kho.Trong đó có kho tổng sẽ điều chuyển hàng cho các kho chi nhành. Tại kho TỔNG và kho CHI NHÁNH đều xuất bán cho khách hàng.MÌnh muốn hỏi
1.Khi mình muốn bán 1 mặt hàng tại kho bất kỳ bạn hướng dẫn mình xuất tại kho theo đúng thực tế
VD : sản phẩm A tồn kho kho TỔNG là 50 cái
sản phẩm A tồn kho kho CHI NHÁNH là 50 cái
Mình muốn xuất 10 SP A tại kho TỔNG và 20 SP A tại kho CHI NHÁNH
==> mục đích theo dõi lượng tồn kho theo từng kho
2.Bên mình có sử dụng băng dính để dán thùng đóng hàng cho khách .Yêu cầu theo dõi TỒN KHO của băng dính nhưng đóng nhiều thùng thì mới hết lượng được 1 cuộn băng dinh đó mình theo dõi như thế nào cho hợp lý

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Công ty mình có nhiều kho.Trong đó có kho tổng sẽ điều chuyển hàng cho các kho chi nhành. Tại kho TỔNG và kho CHI NHÁNH đều xuất bán cho khách hàng.MÌnh muốn hỏi
1.Khi mình muốn bán 1 mặt hàng tại kho bất kỳ bạn hướng dẫn mình xuất tại kho theo đúng thực tế
VD : sản phẩm A tồn kho kho TỔNG là 50 cái
sản phẩm A tồn kho kho CHI NHÁNH là 50 cái
Mình muốn xuất 10 SP A tại kho TỔNG và 20 SP A tại kho CHI NHÁNH
==> mục đích theo dõi lượng tồn kho theo từng kho
2.Bên mình có sử dụng băng dính để dán thùng đóng hàng cho khách .Yêu cầu theo dõi TỒN KHO của băng dính nhưng đóng nhiều thùng thì mới hết lượng được 1 cuộn băng dinh đó mình theo dõi như thế nào cho hợp lý
Thưa anh/chị
Trường hợp 1: Bán hàng ở từng kho riêng tại công ty và chi nhánh, anh/chị sẽ tạo kho ở tổng công ty và tạo kho ở chi nhánh riêng để theo dõi, Khi anh/chị xuất hàng ở kho nào thì cứ vào chi nhánh đó làm phiếu xuất kho, chọn kho tương ứng là được nhé
Trường hợp 2:Đối với trường hợp theo dõi băng dính này, anh/chị nên theo dõi bên ngoài, anh/chị sẽ tự quy đổi ra bao nhiêu băng dính sẽ dán được 1 thùng, từ đó tổng hợp được khi xuất thùng ra được bao nhiêu sẽ quy đổi được ra số lượng băng dính bấy nhiêu
hiện tại trên MISA Chưa theo dõi phần này được
Trân trọng!

Bạn ơi mình hỏi nhé khi xuất kho bán hành cho khách theo từng kho mình vào phân hệ bán hàng rồi chọn kho để xuất bán cho khách phải k nhưng mình đâu thấy phần chọn kho đâu bạn hướng dẫn mình bằng hình ảnh vơi.mình cảm ơn

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Bạn ơi mình hỏi nhé khi xuất kho bán hành cho khách theo từng kho mình vào phân hệ bán hàng rồi chọn kho để xuất bán cho khách phải k nhưng mình đâu thấy phần chọn kho đâu bạn hướng dẫn mình bằng hình ảnh vơi.mình cảm ơn
Thưa anh/chị
Khi anh/chị vào phân hệ bán hàng, anh/chị tick chọn kiêm PXK và qua tab số 3 giá vốn để chọn kho nhé

Trân trọng!