báo cáo

Huongtran

Member
hi ad, cho mình hỏi chút, hôm trước khi thiết lập mã quy cách của loại tem xe, mình có phân loại thành nhiều mã quy cách, nhưng sau vì do ko quản lý nvl đó theo mã quy cách nên mình đã xóa bỏ, hiện tại khi mình mở báo cáo thì số lại âm mỗi lần xuất ra mà số tiền âm lại quá lớn,, màu đỏ như hình, trong khi tồn kho vẫn còn rất nhiều, xem giúp mình với nhé,
làm sao để xóa mấy dòng âm màu đỏ đấy đi ạ. bây giờ mỗi lần xuất hàng là số lượng âm dù tồn kho còn rất nhiều và vẫn xuất đc

Đính kèm

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
hi ad, cho mình hỏi chút, hôm trước khi thiết lập mã quy cách của loại tem xe, mình có phân loại thành nhiều mã quy cách, nhưng sau vì do ko quản lý nvl đó theo mã quy cách nên mình đã xóa bỏ, hiện tại khi mình mở báo cáo thì số lại âm mỗi lần xuất ra mà số tiền âm lại quá lớn,, màu đỏ như hình, trong khi tồn kho vẫn còn rất nhiều, xem giúp mình với nhé,
làm sao để xóa mấy dòng âm màu đỏ đấy đi ạ. bây giờ mỗi lần xuất hàng là số lượng âm dù tồn kho còn rất nhiều và vẫn xuất đcView attachment 7733 View attachment 7734 View attachment 7733
Thưa anh/chị
Nếu đã không theo dõi theo mã quay cách thì đơn vị mình in BC tổng hợp tồn kho bình thường thôi nhé, k cần in theo mã quy cách và khi in chọn khoản thời gian từ đầu năm tài chính để xem cho chính xác nhé
Trân trọng

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Thưa anh/chị
Có phải trường hợp này anh/chị lập PXK trước sau đó mới lập PNK không ạ?Nếu anh/chị lập PXK trước thì muốn PNK cập nhật đơn giá, thì anh/chị phải tự cập nhật tay, vào nghiệp vụ/kho/cập nhật giá nhập kho TP nhé
Còn nếu nhập kho trước rồi xuất thì vẫn làm bình thường
Trân trọng