Mua hàng nhập khẩu nhập kho

Xin chào misa
các bạn cho mình hỏi, Khi mua hàng nhập khẩu về nhập kho, có Phí trước hải quan (hóa đơn 01: 1.000.000đ) đã nhập chứng từ mua dịch vụ.
Khi nhập kho hàng nhập khẩu (hóa đơn 02: 50.000.000đ) tab Phí trước HQ chọn hóa đơn 01 để phân bổ 100%
NHưng khi lên bảng kê thuế thì giá trị trước thuế của Hóa đơn 01 vẫn lên: 1.000.000đ và hóa đơn 02 là: 51.000.000đ (như vậy cái 1tr kia bị lên 2 lần)
Misa cho hỏi có cách nào khắc phục
Mình đã làm theo link hướng dẫn nhưng ko đc. Cảm ơn!
http://help.misasme2017.misa.vn/muahang_nhapkhau_nhapkho.htm

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Xin chào misa
các bạn cho mình hỏi, Khi mua hàng nhập khẩu về nhập kho, có Phí trước hải quan (hóa đơn 01: 1.000.000đ) đã nhập chứng từ mua dịch vụ.
Khi nhập kho hàng nhập khẩu (hóa đơn 02: 50.000.000đ) tab Phí trước HQ chọn hóa đơn 01 để phân bổ 100%
NHưng khi lên bảng kê thuế thì giá trị trước thuế của Hóa đơn 01 vẫn lên: 1.000.000đ và hóa đơn 02 là: 51.000.000đ (như vậy cái 1tr kia bị lên 2 lần)
Thưa anh/chị
MISA đã tiếp nhận vấn đề của bên đơn vị, MISA sẽ xem xét và phản hồi trong thời gian sớm nhất
Trân trọng!

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Xin chào misa
thưa anh/chị
Đối với trường hợp này , không biết phí trước hải quan này NCC bên nước ngoài cung cấp, hay về cảng mình có nhà CC trong nước, vì nếu là NCC nước ngoài thì thường không ke khai thuế GTGT, Còn nếu đơn vị mình có kê khai thuế GTGT thì hỏi lại bên thuế thử TH này hạch toán như thế nào để bên MISA hướng dẫn
Còn tạm thời trên MISA, Nếu muốn giá trị HH DV trước thuế lên 50.000 thì khi lập chứng từ mua hàng hóa nhập khẩu, anh/chị qua tab thuế có cột giá tính thuế nhập khẩu, anh/chị gõ tay lại số nhé
trân trọng!

thưa anh/chị
Đối với trường hợp này , không biết phí trước hải quan này NCC bên nước ngoài cung cấp, hay về cảng mình có nhà CC trong nước, vì nếu là NCC nước ngoài thì thường không ke khai thuế GTGT, Còn nếu đơn vị mình có kê khai thuế GTGT thì hỏi lại bên thuế thử TH này hạch toán như thế nào để bên MISA hướng dẫn
Còn tạm thời trên MISA, Nếu muốn giá trị HH DV trước thuế lên 50.000 thì khi lập chứng từ mua hàng hóa nhập khẩu, anh/chị qua tab thuế có cột giá tính thuế nhập khẩu, anh/chị gõ tay lại số nhé
trân trọng!
Đây là cước phí vận chuyển NCC trong nước và có hóa đơn GTGT. Vậy là kết quả vẫn phải nhập tay ạ :((

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Vậy mục đích của chia tab phí trước hải quan và sau hải quan là như thế nào ạ?
Thưa anh/chị
Chia ra 2 tab phí trước hải quan và phí hàng về kho có ý nghĩa, phí trước hải quan là phí từ cảng nước ngoài về, phí hàng về kho là phí VC từ cảng mình về kho, nếu phí này cộng vào giá trị tính thuế hàng nhập khẩu thì chọn tab 3. Phí trước hải quan; nếu phí này không cộng vào giá trị tính thuế hàng nhập khẩu mà chỉ cộng vào giá trị hàng nhập kho thì chọn tab 4. Phí hàng về kho để phân bổ
Trân trọng