Chênh lệch sổ cái và bảng kê thuế

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Thưa anh/chị
MISA cảm ơn anh/chị đã tin tưởng và sử dụng dịch vụ bên MISA
Trân trọng!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
Cho minh hỏi cty minh sản xuất và sửa chữa về bảng hiệu hộp đèn không tính giá thành từng sản phẩm được. Vậy khi xuất vật tư minh ghi nợ TK nào vậy? vì ghi TK 621 thì báo là CP của sản phẩm nào? mà ghi nợ TK 154 thì được, nhưng cty mình theo TT200 vậy có được không? Misa giúp mình nhé.

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Cho minh hỏi cty minh sản xuất và sửa chữa về bảng hiệu hộp đèn không tính giá thành từng sản phẩm được. Vậy khi xuất vật tư minh ghi nợ TK nào vậy? vì ghi TK 621 thì báo là CP của sản phẩm nào? mà ghi nợ TK 154 thì được, nhưng cty mình theo TT200 vậy có được không? Misa giúp mình nhé.
Thưa anh/chị
Đối với trường hợp không tính giá thành từng SP , đơn vị mình khi xuất kho NVL vẫn đưa vào 621 bình thường nhé, khi cất chứng từ sẽ cảnh báo thiếu ĐT THCP, 1 là vẫn cho cất, 2 là không cho cất
Nếu trong Hệ thống/tài khoản/hệ thống TK TK 621 đang chi tiết đến ĐT THCP mà để chỉ cảnh báo thì vẫn cất bình thường
Nếu trong Hệ thống/tài khoản/hệ thống TK TK 621 đang chi tiết đến ĐT THCP mà để bắt buộc nhập thì đơn vị sửa lại là chỉ cảnh báo nhé để cất chứng từ bình thường

Trân trọng!

Sao luu máy bao như vậy mình có thể xóa bớt những file lưu trước bi trùng ngày không ? vì mình mới làm misa nên lưu bì trùng nhiều lắm
chỉ dùm minh với nha.

H

Hiền Vương - MISA

Guest
View attachment 7775
Sao luu máy bao như vậy mình có thể xóa bớt những file lưu trước bi trùng ngày không ? vì mình mới làm misa nên lưu bì trùng nhiều lắm
chỉ dùm minh với nha.
Thưa anh/chị
khi sao lưu hằng ngày sẽ có các file có đuôi mbk hoặc mbz, anh/chị có thế xóa bớt các file ở những khoản thời gian cũ đi, để lại những file ở thời điểm gần đây để lưu trữ, hạn chế bớt dung lượng ổ đĩa nhé, Lưu ý; chỉ xóa những file có đuôi mbk hoặc mbz, các file có đuôi smd không được phép xóa hoặc di chuyển nhé
Cụ thể tham khảo hướng dẫn sau:
trân trọng!