kết chuyển lãi lỗ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Dear misa !
Anh chị giúp e với ạ, e có thắc mắc là tại sao khi kết chuyển lãi lỗ cuối tháng tài khoản chi phí 642 lại nằm bên nợ và 911 lại nằm bên có ạ
View attachment 8431
Thưa anh/chị
Vấn đề này có thể do trong quá trình hạch toán có các chứng từ giảm chi phí cho 642, anh/chị mở in BC chi tiết TK 642 xem thử có chứng từ nào hạch toán C642 không nhé
Trân trọng

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Em kết chuyển theo tháng ạ, tháng 7 và tháng 8 em đã kết chuyển rồi, hiện e đang kết chuyển để tính lãi lỗ tháng 9
Thưa anh/chị
Anh/chị kiểm tra TK 6428 nhé, thử có phát sinh bên có không nhé
Trân trọng

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Chị ơi giúp e một vấn đề nữa với ạ, tại sao trả lương hiển thị trên bảng cân đối tài khoản nhưng khi qua cân đối kế toán thì lại không hiển thị?
Thưa anh/chị
Anh/chị vui lòng nêu rõ vấn đề đang gặp hoặc chụp ảnh lên để bên em xem nhé
Trân trọng

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Dạ e xem bảng cân đối kế toán thì phải trả người lao động lại không hiển thị số tiền nhưng bên bảng cân đối tài khoản thì 334 hì hiển thị đúng số tiền mà e đã chi lương theo tháng.
View attachment 8444
View attachment 8445
Thưa anh/chị
Bảng cân đối lấy theo số dư cuối kỳ, chị đã trả hết rồi thì bằng 0, còn bảng cân đối TK thì cột đó là phát sinh, chị có trả thì nó lên nhé, còn cột cuối kỳ nó vẫn bằng 0 giống bên bảng cân đối kế toán nhé
Trân trọng

H

Hiền Vương - MISA

Guest
chị ơi nhưng sau tháng sau e chi trả lương thì bảng cân đối kế toán vẫn hiển thị số tiền, chỉ có tháng đấy là k hiển thị trên bảng câng đối kế toán, vậy khi chi lương mà số tiền phải trả người lao động vẫn hiển thị trên bảng cân đối kế toán là sai hả chị?

View attachment 8446
Thưa chị
báo cáo bảng cân đối kế toán lấy số liệu tại thời điểm chị in BC, còn BC bảng cân đối TK lấy theo khoản thời gian chị nhé, chị nên kiểm tra lai nhé, vì BC bảng cân đối lấy số dư cuối kỳ tại thời điểm in BC
Trân trọng