Sổ nhật ký chung

Minh2312

Dear Misa
Cho mình hỏi khi mình lên sổ nhật ký chung thì có nội dung "Thu tiền bán hàng NGÔ THANH TÒNG theo hóa đơn 0001312" hoặc " Xuất kho bán hàng PHAN THỊ SINH theo hóa đơn 0001307" thì in ra nó sẽ chiếm rất nhiều giấy. Misa chỉ giúp mình làm sao để phần mềm ko lấy tên khách hàng khi lên sổ nhật ký chung không. Ví dụ như "Thu tiền bán hàng theo hóa đơn 0001312" thôi

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Vũ Văn Tiến

Administrator
Nhân viên MISA
Thưa Anh/Chị,
Hiện nay nội dung này đang mặc định lấy trên nội dung trên chứng từ liên quan. Ví dụ như Anh/Chị đang nói trên sổ nhật ký chung nội dung diễn giải đang lấy trên chứng từ bán hàng. Như vậy nếu chứng từ bán hàng Anh/Chị muốn nội dung diễn giải đầy đủ nhưng trên nhật ký chung lại muốn hiển thị ngắn gọn thì phần mềm hiện nay chưa giải quyết được.
Em cảm ơn!

Minh2312

trên chứng từ bán hàng mình cũng chỉ cần lấy thông tin thu tiền và bán hàng theo số hóa đơn nào đó thôi ko cần diễn tả đầy đủ nội dung. Vậy có sửa dc ko

Vũ Văn Tiến

Administrator
Nhân viên MISA
trên chứng từ bán hàng mình cũng chỉ cần lấy thông tin thu tiền và bán hàng theo số hóa đơn nào đó thôi ko cần diễn tả đầy đủ nội dung. Vậy có sửa dc ko
Thưa Anh/Chị,
Nếu như vậy thì hiện tại Anh/chị khi lập chứng từ bán hàng thì nội dung đơn vị mình sẽ gõ lại nội dung diễn giải theo mong muốn của Anh/Chị.
Trên hệ thống thì hiện nay chưa có cách nào thiết lập mặc định nội dung như đơn vị yêu cầu.
Anh/Chị có thể gửi thông tin đơn vị về địa chỉ mail: [email protected] để bộ phận kỹ thuật MISA ghi nhận yêu cầu phát triển.
Em cảm ơn!