chênh lệch bảng kê thuế gtgt và sổ cái trên misa

nhờ giúp đỡ xem giúp e đang trong kì kê khai báo cáo Q3, đã kiểm tra lại các HĐ đầu ra , đầu vào đều có đủ TK 33311 nhưng sao lên tờ khai lại k tính , chênh lệch v ạ

Sửa lần cuối:
Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Vũ Văn Tiến

Administrator
Nhân viên MISA
View attachment 8628
nhờ giúp đỡ xem giúp e đang trong kì kê khai báo cáo Q3, đã kiểm tra lại các HĐ đầu ra , đầu vào đều có đủ TK 33311 nhưng sao lên tờ khai lại k tính , chênh lệch v ạ
Thưa Anh/Chị,
Em đang xem trên hình thì thấy chênh lệch là do doanh thu thì ghi nhận quý II, nhưng hóa đơn kê khai trong quý III. Anh/Chị có thể mô tả rõ hơn thực tế nghiệp vụ phát sinh của Anh/Chị vì sao lại hạch toán doanh thu quý II nhưng xuất hóa đơn quý III? để MISA tư vấn chính xác nhé.
Em cảm ơn!

Bán hàng thực tế trong tháng 6, nhưng vì với số tiền ít nên khách hàng yêu cầu đợi rồi gộp chung xuất hóa đơn 1 lần trong tháng 7 ạ.

Sửa lần cuối:

Vũ Văn Tiến

Administrator
Nhân viên MISA
Bán hàng thực tế trong tháng 6, nhưng vì với số tiền ít nên khách hàng yêu cầu đợi rồi gộp chung xuất hóa đơn 1 lần trong tháng 7 ạ.
Thưa Anh/Chị,
Nhờ Anh/Chị xem lại về quy định và thời điểm xuất hóa đơn. Như Anh/Chị đang phản ánh thì hóa đơn bắt buộc phải xuất trong tháng 06. Anh/Chị kiểm tra lại và tham khảo Link sau:
http://ketoanthienung.net/tho-i-die-m-xua-t-hoa-don-gtgt-khi-ba-n-ha-ng-hoa-di-ch-vu.htm
Em cảm ơn!