GIÁ VỐN

Vũ Văn Tiến

Administrator
Nhân viên MISA
CHO MÌNH HỎI, LÀM SAO CHO MẤY DỊCH VỤ NÀ=Y CẬP NHẬT GIÁ VỐN VẬY Ạ
View attachment 8644
Thưa Anh/Chị,
Hiện tại trên phần mềm, thông tin giá vốn đang lấy trên chứng từ xuất kho bán hàng, hạch toán 632. Với các cước vận chuyển là dịch vụ hiện nay trên phần mềm sẽ không thể hiện được giá vốn trên báo cáo bán hàng anh nhé.
Em cảm ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
Thưa Anh/Chị,
Hiện tại trên phần mềm, thông tin giá vốn đang lấy trên chứng từ xuất kho bán hàng, hạch toán 632. Với các cước vận chuyển là dịch vụ hiện nay trên phần mềm sẽ không thể hiện được giá vốn trên báo cáo bán hàng anh nhé.
Em cảm ơn!
VẬY THÌ GÍA TRỊ NÀY VẪN THỂ HIỆN LÊN LỢI NHAUAJN BẢNG CĐ TK PHẢI K ANH/CHỊ

Vũ Văn Tiến

Administrator
Nhân viên MISA
vậy lợi nhuận trên bảng CĐKT k đúng so với thực tế phải k
Thưa Anh/Chị,
Lợi nhuận trên bản CĐKT và báo cáo kết quả HĐKD sẽ khớp với nhau. Riêng so sánh báo cáo tổng hợp bán hàng thì có thể giá vốn sẽ không chính do có một số khoản bên mình không lên giá vốn, hoặc có 1 số khoản doanh thu khác như doanh thu từ hoạt động tài chính, thu nhập khác,....
Em cảm ơn!

Thưa Anh/Chị,
Lợi nhuận trên bản CĐKT và báo cáo kết quả HĐKD sẽ khớp với nhau. Riêng so sánh báo cáo tổng hợp bán hàng thì có thể giá vốn sẽ không chính do có một số khoản bên mình không lên giá vốn, hoặc có 1 số khoản doanh thu khác như doanh thu từ hoạt động tài chính, thu nhập khác,....
Em cảm ơn!
VẬY CÓ CÁCH NÀO MÌNH KIỂM TRA LỢI NHUẬN VÌ SAO RA SỐ ĐÓ K Ạ

Trương Hạnh

Well-Known Member
VẬY CÓ CÁCH NÀO MÌNH KIỂM TRA LỢI NHUẬN VÌ SAO RA SỐ ĐÓ K Ạ
Anh/Chị kiểm tra lần lượt bằng cách lọc toàn bộ phát sinh doanh thu, thu nhập khác - chi phí giá vốn, bán hàng, chi phí khác để đối chiếu ạ
Anh/chị mở chứng từ kết chuyển lãi lỗ để đối chiếu từng khoản
Trân trọng!

Anh/Chị kiểm tra lần lượt bằng cách lọc toàn bộ phát sinh doanh thu, thu nhập khác - chi phí giá vốn, bán hàng, chi phí khác để đối chiếu ạ
Anh/chị mở chứng từ kết chuyển lãi lỗ để đối chiếu từng khoản
Trân trọng!
VẬY CHỊ CHO EM HỎI: CHỖ DỊCH VỤ MUA VÀO , BÁN RA, NÓ K CÓ LÊN ĐƯỢC GIÁ VỐN. VẬY KHI LÊN LỢI NHUẬN SỐ NÀY K ĐÚNG, VẬY THAO TÁC NTN ĐỂ CÓ GIÁ VỐN , GIẢM LỢI NHUẬN C

Trương Hạnh

Well-Known Member
VẬY CHỊ CHO EM HỎI: CHỖ DỊCH VỤ MUA VÀO , BÁN RA, NÓ K CÓ LÊN ĐƯỢC GIÁ VỐN. VẬY KHI LÊN LỢI NHUẬN SỐ NÀY K ĐÚNG, VẬY THAO TÁC NTN ĐỂ CÓ GIÁ VỐN , GIẢM LỢI NHUẬN C
Thưa Quý khách!
đối với dịch vụ mua vào thì khi hạch toán đơn vị đã ghi nhận chi phí quản lý (641, 642), hoặc nếu là khoản chi phí mua vào có cộng vào giá trị nhập kho hàng hóa rồi thì khi xuất kho hàng hóa đó sẽ ghi nhận vào tk 632
Hiện tại không có cách nào xem giá vốn của hàng hóa có tính chất là dịch vụ ạ
Trân trọng!

Thưa Quý khách!
đối với dịch vụ mua vào thì khi hạch toán đơn vị đã ghi nhận chi phí quản lý (641, 642), hoặc nếu là khoản chi phí mua vào có cộng vào giá trị nhập kho hàng hóa rồi thì khi xuất kho hàng hóa đó sẽ ghi nhận vào tk 632
Hiện tại không có cách nào xem giá vốn của hàng hóa có tính chất là dịch vụ ạ
Trân trọng!
BÊN MÌNH LÀ DẠNG DỊCH VỤ VẬN TẢI MUA ĐI RỒI BÁN LỊA Á B, MÌNH CHO VÀO MUA NỢ 154, KHI BÁN THÌ 632.

Trương Hạnh

Well-Known Member
BÊN MÌNH LÀ DẠNG DỊCH VỤ VẬN TẢI MUA ĐI RỒI BÁN LỊA Á B, MÌNH CHO VÀO MUA NỢ 154, KHI BÁN THÌ 632.
Thưa Anh/Chị,
Thông tin giá vốn ở báo cáo đang lấy trên chứng từ xuất kho bán hàng, hạch toán vào TK 632. Với các cước vận chuyển là dịch vụ hiện nay trên phần mềm sẽ không thể hiện được ạ
Trân trọng!

Trương Hạnh

Well-Known Member
NHƯNG KHI LÊN LỢI NHUẬN MÌNH TRỪ TAY RA HAY SAO C
Thưa anh/chị lợi nhuận trên phần mềm vẫn lấy theo công thức doanh thu- chi phí , nên khi kết chuyển lãi lỗ vẫn ra đúng lợi nhuận mà ko cần trừ tay, chỉ là khi anh/chị xem báo cáo bán hàng sẽ ko có giá vốn dẫn đến kho đối chiếu 2 báo cáo này không khớp nhưng thực tế số liệu là đúng
Trân trọng!

Mua nguyen

Chào cả nhà! Mình đang mắc phải vấn đề sau. Mình mua quà tết tặng cho nhân viên, khi mua về mình nhập kho, sau đó mình xuất kho tặng cho nhân viên. Nhưng mình không hiểu sao số lượng xuất đó vẫn còn tồn nguyên ở kho và không hiển thị giá vốn?

Mua nguyen

Chào cả nhà! Mình đang mắc phải vấn đề sau. Mình mua quà tết tặng cho nhân viên, khi mua về mình nhập kho, sau đó mình xuất kho tặng cho nhân viên. Nhưng mình không hiểu sao số lượng xuất đó vẫn còn tồn nguyên ở kho và không hiển thị giá vốn?
Số tiền ạ, mình đánh nhầm

Trương Hạnh

Well-Known Member
dạ bên mình mua hàng về nhập kho, đã xuất kho nhưng giá vốn không lên ạ?