hóa đơn điện tử

hoamattroi352

Em hỏi làm sao để biết chứng từ bán hàng có trùng với hóa đơn đã phát hành ko ạ, hnay tự nhiên em phát hiện 1 chứng từ xuất kho 2 mã hàng khác, mà hóa đơn lại là 1 mã khác, làm thế nào kiểm soát đc ạ?

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Em hỏi làm sao để biết chứng từ bán hàng có trùng với hóa đơn đã phát hành ko ạ, hnay tự nhiên em phát hiện 1 chứng từ xuất kho 2 mã hàng khác, mà hóa đơn lại là 1 mã khác, làm thế nào kiểm soát đc ạ?
Thưa anh/chị
Khi anh/chị lập hóa đơn có thể anh/chị không lập cùng chứng từ bán hàng nên dẫn đến không giống, muốn kiểm tra, tại giao diện chứng từ bán hàng anh/chị kiểm tra thử cột đã lập hóa đơn có lập HĐ chưa, nếu chưa thì có thể chứng từ bán hàng này khi lập không kèm HĐ và HĐ có thể được lập riêng, và khi lập HĐ không lập từ chứng từ bán hàng mà tự nhập mã hàng nên có thể HĐ và chứng từ bán hàng không giống nhau về mã
Trân trọng

hoamattroi352

Dear, cột đó thì hiện "đã lập" hết chứ ạ, vấn đề có thể là khi phát hành hóa đơn rồi e quay lại sửa chứng từ bán hàng mà quên rằng hóa đơn đó đã phát hành. vì e thường lấy số HĐ trước sau đó mới phát hành nên việc sửa chứng từ bán hàng là thường xuyên, nhưng cột giá trị bên tab hddt cũng hiện số tiền giống bên chứng tù bán hàng. phải tới khi mở xem HĐ mới biết HĐ xuất 1 kiểu, chả liên quan gì luôn.
Cũng cho em hỏi luôn ở phân hệ bán hàng, làm sao biết hđ nào đã phát hành hay chưa, mỗi lần xem lại phải mở sang phân hệ hddt rất phiền ạ.

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Dear, cột đó thì hiện "đã lập" hết chứ ạ, vấn đề có thể là khi phát hành hóa đơn rồi e quay lại sửa chứng từ bán hàng mà quên rằng hóa đơn đó đã phát hành. vì e thường lấy số HĐ trước sau đó mới phát hành nên việc sửa chứng từ bán hàng là thường xuyên, nhưng cột giá trị bên tab hddt cũng hiện số tiền giống bên chứng tù bán hàng. phải tới khi mở xem HĐ mới biết HĐ xuất 1 kiểu, chả liên quan gì luôn.
Cũng cho em hỏi luôn ở phân hệ bán hàng, làm sao biết hđ nào đã phát hành hay chưa, mỗi lần xem lại phải mở sang phân hệ hddt rất phiền ạ.
Thưa anh/chị
Hiện tại,muôn xem được phần đã phát hành hay chưa chỉ có qua bên tab hóa đơn hoặc qua bên giao diện HĐ điện tử để kiểm tra xem thử HĐ nào đã phát hành thôi ạ
Trân trọng

Vũ Văn Tiến

Administrator
Nhân viên MISA
Thưa Anh/Chị,
Vậy Anh/Chị thử sử dụng Tab "Xuất hóa đơn" bên cạnh Tab "Bán hàng" để xem tình trạng xuất hóa đơn nhé.
Em cảm ơn!