HI

Snow

Chào A/ C
có 1 số công cụ em đã phân bổ được 1 năm rồi giờ làm tiếp trên Misa,em ghi tăng ccdc thôi,giờ kiểm tra báo như thế này xử lý sao ạ ,chọn nguồn gốc hình thành ntn ? hướng dẫn jup em với ạ
"CCDC, chi phí trả trước đã ghi tăng nhưng chưa hạch toán hoặc CHƯA CHỌN NGUỒN GỐC HÌNH THÀNH, có thể dẫn đến chênh lệch giữa sổ cái TK chi phí trả trước và sổ theo dõi CCDC, chi phí trả trước"

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Chào A/ C
có 1 số công cụ em đã phân bổ được 1 năm rồi giờ làm tiếp trên Misa,em ghi tăng ccdc thôi,giờ kiểm tra báo như thế này xử lý sao ạ ,chọn nguồn gốc hình thành ntn ? hướng dẫn jup em với ạ
"CCDC, chi phí trả trước đã ghi tăng nhưng chưa hạch toán hoặc CHƯA CHỌN NGUỒN GỐC HÌNH THÀNH, có thể dẫn đến chênh lệch giữa sổ cái TK chi phí trả trước và sổ theo dõi CCDC, chi phí trả trước"
thưa anh/chị
Khi ghi tăng CCDC, sẽ có tab nguồn gốc hình thành để chọn chứng từ mua CCDC trước đó, chứng từ đó để ghi nhận trên sổ cái 211, còn chứng từ ghi tăng ccdc để ghi nhận cho sổ CCDC , việc đơn vị không chọn nguồn gốc cũng không ảnh hưởng gì cả chỉ có điều sau này đối chiếu sổ cái và sổ CCDC sẽ hơi khó kiểm tra và mất nhiều thời gian đối chiếu thôi ạ, chứ cái đó không ảnh hưởng gì đến số liệu của đơn vị nhé
Trân trọng

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy