mã thành phẩm

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Anh/Chi cho em hỏi sổ chi tiết TK 155 có mã thành phẩm nhưng sao em lọc trong danh mục vật tư hàng hóa lại k có ạ.
View attachment 8975

View attachment 8976
Thưa anh/chị
Anh/chị thử tìm theo mã thành phẩm đó thứ nhé, có thể lúc lập chứng từ đon vị la mã tên đó nhưng sau đó đơn vị có sửa thông tin của mã thành phẩm đó lại mà không cập nhật lại trên chứng từ nên trên chứng từ vẫn hiểu theo thông tin cũ, nếu được đơn vị thử chọn lại mã đúng sau đó cập nhật thử nó có cập nhật ra mã tên mới không nhé
Trân trọng

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

ntcham89

Member
Thưa anh/chị
Anh/chị thử tìm theo mã thành phẩm đó thứ nhé, có thể lúc lập chứng từ đon vị la mã tên đó nhưng sau đó đơn vị có sửa thông tin của mã thành phẩm đó lại mà không cập nhật lại trên chứng từ nên trên chứng từ vẫn hiểu theo thông tin cũ, nếu được đơn vị thử chọn lại mã đúng sau đó cập nhật thử nó có cập nhật ra mã tên mới không nhé
Trân trọng
mình tìm theo mã thì có sản phẩm đó. bjo mình cập nhật như thế nào ạ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
mình tìm theo mã thì có sản phẩm đó. bjo mình cập nhật như thế nào ạ
Thưa anh/chị
Mình vào chứng từ đó, bỏ ghi/Sửa, tại dòng mã hàng đó, đơn vị sổ mũi tên chọn lại mã đúng thì tên mã hàng rồi nhấn cất thì sẽ cập nhật lại đúng theo trong danh mục
Trân trọng

ntcham89

Member
cho mình hỏi. Trên bảng chi tiết vật tư hàng hóa mà hàng là 1 tên sản phẩm. Nhưng khi mình click vào phiếu nhập trên sổ chi tiết mã đó lại ra tên 1 thành phẩm khác ạ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
cho mình hỏi. Trên bảng chi tiết vật tư hàng hóa mà hàng là 1 tên sản phẩm. Nhưng khi mình click vào phiếu nhập trên sổ chi tiết mã đó lại ra tên 1 thành phẩm khác ạ
View attachment 8979

View attachment 8980
Thưa anh/chị
Nó giống hệt trường hợp em trình bày ở trên đó ạ, lúc trước đơn vị làm chứng từ đó rồi , sau đó có thể chỉnh sửa nên PM chưa cập nhật vào chứng từ mà , nên bây giờ đơn vị vào cập nhật lại mã hàng thì tên sẽ nhảy lại và in lại Bc là được nhé
Trân trọng

H

Hiền Vương - MISA

Guest