Chênh lệch sổ cái và bảng kê thuế

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Lúc đăng ký vào PM là hình thức chứng từ ghi sổ nhưng coi lại thi đăng ký với thuế là nhật ký chung giò làm sao sửa lại được misa?
Thưa anh/chị
Trên phần mềm không cố định hình thức này, anh/chị có thể tự điều chỉnh khi in các BC liên quan nhé, chứ trên MISA không có đăng ký nhé anh/chị
Anh/chị muốn dùng hình thức nào thì khi làm BC anh/chị in các loại BC liên quan và tự điền hình thức vào nhé
Trân trọng

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Misa ơi chỉ dùm mình cách sửa mã đối tương với. Thay vì theo STT mình muốn lưu mã đối tương theo tên cty cho dễ nhớ.
Thưa anh/chị
Anh/chị muốn chỉnh mã đối tượng trong danh mục hay trên chứng từ hay như thế nào ạ? vui lòng nêu rõ giúp em nhé
Trân trọng

H

Hiền Vương - MISA

Guest
View attachment 8440
Misa chỉ dùm minh lỗi này và giúp minh cách khắc phục với,
Thưa anh/chị
Lỗi này là thiếu TK ngân hàng, anh/chị có hạch toán tới TK 112 nhưng không chọn ngân hàng, anh/chị xem trên chứng từ có cột TK ngân hàng, anh/.chị chọn vào nhé, hoặc nhấn vào tại đây để xem hướng dẫn
Trân trọng

Nguyễn Thị Ngọc

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Thưa anh/chị
MISA cam ơn đơn vị đã tin tưởng và sử dụng dịch vụ bên MISA
Trân trọng
Thưa anh/chị
Anh/chị kiểm tra ngày 18/7/2019 xuất kho thì tại thời điểm đó hàng trên kho còn không ạ
Nếu hàng trên kho hết mà vẫn xuất thì tính giá sẽ không lên được ạ
Trân trọng!

Ý của minh hỏi là sao chọn giá xuất là bình quan cuối kỳ nhưng lúc xuất hàng lại sáng cột đơn giá và thành tiền, lúc trước mình xuất chỉ có cột số lượng thôi.

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Ý của minh hỏi là sao chọn giá xuất là bình quan cuối kỳ nhưng lúc xuất hàng lại sáng cột đơn giá và thành tiền, lúc trước mình xuất chỉ có cột số lượng thôi.
Thưa anh/chị
Cột đơn giá và thành tiền ẩn mờ đi là PP tính giá XK bình quân cuối kỳ nhưng là xk sản xuất, còn XK bán hàng thì vẫn hiện bình thường nhé
Trân trọng