Phân bổ thuế GTGT đầu vào

Kimanh83

Anh, chị cho em hỏi,
1/ Cty em bán hàng ko chịu thuế nhưng đầu vào vẫn có thuế
Em mua hàng nhập kho có tách thuế riêng, làm thế nào để khi xuất số lượng bao nhiêu thì phân bổ thuế đầu vào bấy nhiêu để kết chuyển phần thuế đó vào chi phí của tháng xuất bán ạ?
2/ Tương tự như vậy đối với nghiệp vụ phân bổ ccdc và khấu hao tscđ theo tháng ạ?
Em cảm ơn ạ!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Anh, chị cho em hỏi,
Em mua hàng nhập kho có tách thuế riêng, làm thế nào để khi xuất số lượng bao nhiêu thì phân bổ thuế đầu vào bấy nhiêu để kết chuyển phần thuế đó vào chi phí của tháng xuất bán ạ?
2/ Tương tự như vậy đối với nghiệp vụ phân bổ ccdc và khấu hao tscđ theo tháng ạ?
Em cảm ơn ạ!
Thưa anh/chị
MISA đã tiếp nhận vấn đề của bên đơn vị, MISA sẽ xem xét và phản hồi trong thời gian sớm nhất
Trân trọng!

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Anh, chị cho em hỏi,
Em cảm ơn ạ!
Thưa anh/chị
trường hợp này, khi mua hàng đơn vị vẫn hạch toán đầy đủ chỉ là bên tab thuế đơn vị bỏ trống cột TK thuế, còn % thuế tiền thuế vẫn nhập đầy đủ nhé, khi hạch toán nhu vậy PM hiểu sẽ cộng tiền thuế vào giá trị hàng nhập kho và khi bán hàng sẽ tự động tính vào chi phí cho đơn vị nhé
Cả phần CCDC và TSCĐ cũng làm tương tự như vậy nhé
Trân trọng

Kimanh83

Thưa anh/chị
trường hợp này, khi mua hàng đơn vị vẫn hạch toán đầy đủ chỉ là bên tab thuế đơn vị bỏ trống cột TK thuế, còn % thuế tiền thuế vẫn nhập đầy đủ nhé, khi hạch toán nhu vậy PM hiểu sẽ cộng tiền thuế vào giá trị hàng nhập kho và khi bán hàng sẽ tự động tính vào chi phí cho đơn vị nhé
Cả phần CCDC và TSCĐ cũng làm tương tự như vậy nhé
Trân trọng
Cảm ơn bạn nhiều!