Hóa đơn điện tử meinvoice

Phạm Nhàn

Chào mọi người!

A/c cho em hỏi chút, bên em mới mua hóa đơn điện tử bên Misa. nhưng em chưa dùng và thông báo phát hành hóa đơn nên em thắc mắc 1 vấn đề như sau:
Bên em sản xuất ra thành phẩm, cuối tháng mới nhập số liệu nên khi xuất hóa đơn trực tiếp từ phần mềm thì tại thời điểm xuất hóa đơn kho thành phẩm có thể không đủ số lượng xuất bán => khi thiếu slg trong kho thành phẩm như vậy thì em có thể xuất hóa đơn trực tiếp từ phần mềm được không?

Em cảm ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Chào mọi người!

A/c cho em hỏi chút, bên em mới mua hóa đơn điện tử bên Misa. nhưng em chưa dùng và thông báo phát hành hóa đơn nên em thắc mắc 1 vấn đề như sau:
Bên em sản xuất ra thành phẩm, cuối tháng mới nhập số liệu nên khi xuất hóa đơn trực tiếp từ phần mềm thì tại thời điểm xuất hóa đơn kho thành phẩm có thể không đủ số lượng xuất bán => khi thiếu slg trong kho thành phẩm như vậy thì em có thể xuất hóa đơn trực tiếp từ phần mềm được không?

Em cảm ơn!
Thưa anh/chị
bên phần mềm có cho anh/chị lập chứng từ bán hàng kiêm PXK và kiêm HĐ, nếu hàng không đủ đơn vị có thể xuất HĐ trước , sau đó lập PXK sau nhé, nhưng phải đảm báo doanh thu được ghi nhận cùng thời điểm với việc xuất HĐ
Trân trọng

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy