GIÁ VỐN HÀNG BÁN

Xin trợ giúp từ Misa
Em muốn xem bảng chi tiết giá xuất kho của từng mặt hàng của từng tháng thì vào phần hành nào ạ (ngoài cách vào từng hóa đơn ạ)
Em cảm ơn

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa chị Thương,
Chị vào Báo cáo\Kho\Sổ chi tiết vật tư hàng hóa, chọn tất cả các mặt hàng cần kiểm tra giá xuất, chọn tháng cần xem báo cáo thì sẽ nhìn thấy đơn giá xuất của từng chứng từ liên quan tới mặt hàng của tháng đó chị nhé (lưu ý với phương pháp giá bình quân cuối kỳ thì cần Tính giá xuất trước khi xem báo cáo).
Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của chị!

NNLUONG_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa chị,
MISA xin trân trọng cảm ơn chị vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA.
Chúc chị sức khỏe và thành công!

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng vui lòng vào Báo cáo/Tổng hợp/Sổ chi tiết các tài khoản/Chọn tham số thời gian, sổ 632 để xem nhé.

Trân trọng cảm ơn quý khách hàng!

mình muốn in ra những chú thích cho việc tính giá xuất kho thì làm cách nào?, ví dụ: sau khi chạy giá xuất kho, thì tk 632 sẽ hiện giá, nhưng để kiểm tra là giá đó được lấy từ đâu, tính ra sao, mình vào đâu để in ah. Nhờ misa hỗ trợ

Hồ Thị Trang_MISA

Moderator
Nhân viên MISA
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng vui lòng vào Báo cáo/Kho/Sổ chi tiết VTHH để kiểm tra đơn giá nhập, đơn giá xuất nhé.
Cách tính đơn giá xuất kho MISA đã thiết lập sẵn, đơn vị vui lòng tham khảo thêm tài liệu về các PP tính giá xuất kho: http://ketoanthienung.com/cac-phuong-phap-tinh-gia-hang-ton-kho.htm

Thuận Nguyễn

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Cho mình hỏi sao mình chọn báo cáo sổ chi tiết tk 632 mà báo cáo không có gì vậy?
Kính thưa: Quý khách hàng

MISA xin trân trọng cảm ơn Quý khách hàng vì đã tin tưởng lựa chọn và sử dụng sản phẩm, dịch vụ của MISA. MISA xin phúc đáp yêu cầu tư vấn của Quý khách hàng như sau:
Nguyên nhân: Có thể chị đang sử dụng pp tính giá xuất kho là BQCK nhưng chưa tính giá xuất kho
Hướng dẫn: Chị vào Nghiệp vụ/ Kho/ Tính giá xuất kho/ chọn thời gian tính để lên giá trị của phiếu xuất thì khi đó 632 mới có giá trị và lên sổ sách được nha chị
Trân trọng cảm ơn sự hợp tác của Quý khách hàng!

phamhuyen

Member
Thưa quý khách hàng,
Quý khách hàng vui lòng vào Báo cáo/Kho/Sổ chi tiết VTHH để kiểm tra đơn giá nhập, đơn giá xuất nhé.
Cách tính đơn giá xuất kho MISA đã thiết lập sẵn, đơn vị vui lòng tham khảo thêm tài liệu về các PP tính giá xuất kho: http://ketoanthienung.com/cac-phuong-phap-tinh-gia-hang-ton-kho.htm
Cho em hỏi là em đã tính xong giá thành và đã xuất bán. nhưng khi kiểm tra phần giá vốn thì giá trị lại bằng 0. cho em hỏi là em đã sai ở phần nào ạ và cách hướng dẫn để kiểm tra ra cái sai của mình ạ
. em cám ơn ạ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Cho em hỏi là em đã tính xong giá thành và đã xuất bán. nhưng khi kiểm tra phần giá vốn thì giá trị lại bằng 0. cho em hỏi là em đã sai ở phần nào ạ và cách hướng dẫn để kiểm tra ra cái sai của mình ạ
. em cám ơn ạ
Thưa anh/chị
Đơn vị sử dụng Pp tính giá XK theo PP nào ạ?Nếu là BQCK thì đơn vị phải thực hiện tính giá xuất kho thì mới lên giá nhé
Trân trọng

phamhuyen

Member
Thưa anh/chị
Đơn vị sử dụng Pp tính giá XK theo PP nào ạ?Nếu là BQCK thì đơn vị phải thực hiện tính giá xuất kho thì mới lên giá nhé
Trân trọng
bên mình tính giá xuất xuất kho theo phương pháp BQCK bạn ạ, Và mình đã tính giá xuất kho khi tính giá thành rồi với nhập kho thành phẩm mà. Nhưng vẫn không thấy lên giá trị bạn ạ. hixhix

H

Hiền Vương - MISA

Guest
bên mình tính giá xuất xuất kho theo phương pháp BQCK bạn ạ, Và mình đã tính giá xuất kho khi tính giá thành rồi với nhập kho thành phẩm mà. Nhưng vẫn không thấy lên giá trị bạn ạ. hixhix
Thưa anh/chị
Nếu là PP BQCK , đơn vị kiểm tra trong kỳ tính có nhập xuất hàng gì không, có số liệu nhập xuất mới có căn cứ tính nhé
Trân trọng

phamhuyen

Member
Thưa anh/chị
Nếu là PP BQCK , đơn vị kiểm tra trong kỳ tính có nhập xuất hàng gì không, có số liệu nhập xuất mới có căn cứ tính nhé
Trân trọng
Trong kỳ mình có nhập và xuất nguyên vật liệu mà bạn. Thế nên mình vẫn chưa biết là lỗi sai do phần nào. Bên mình có thể hỗ trợ trực tiếp giúp mình được ko ạ. Cần lắm khi mùa báo cáo sắp đến ạ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Trong kỳ mình có nhập và xuất nguyên vật liệu mà bạn. Thế nên mình vẫn chưa biết là lỗi sai do phần nào. Bên mình có thể hỗ trợ trực tiếp giúp mình được ko ạ. Cần lắm khi mùa báo cáo sắp đến ạ
Thưa anh/chị
Bước 1: Tính giá xuất kho: Vào Kho\ tính giá xuất kho để thực hiện (Xem link hướng dẫn sau: https://goo.gl/Hks3Go)
Nếu làm bước 1 chưa thấy có giá, chị xem bước 2 sau
+ Bước 2: Vào Báo cáo\ Kho\ Sổ chi tiết vật tư hàng hóa\ Tích đúp chuột ở sổ lên (chọn 1 mã vật tư hàng hóa đang không có giá hoặc giá sai)\ Nhìn xem chứng từ nhập kho có đơn giá nhập chưa \ Nếu chưa có chị cần bổ sung giá nhập cho các chứng từ đó (mở chứng từ mua hàng, nhập kho lên\ Bỏ ghi\ Sửa\ Nhập lại đơn giá\ Cất)\ Tính lại giá xuất kho (như bước 1)

phamhuyen

Member
Co mình hỏi là bên mình tính giá thành theo đơn đặt hàng ạ. Khi nghiệm thi đơn hàng mình có bút toán nhập kho thành phảm sản xuất theo đơn đặt hàng, nhưng khi nhập chie hiện số lượng chứ ko hiện giá trị. ANh chị cho mình hỏi là mình đã làm sai ở đâu ạ. Cho mình xin link hướng dẫn với ạ

phamhuyen

Member
Thưa anh/chị
Bước 1: Tính giá xuất kho: Vào Kho\ tính giá xuất kho để thực hiện (Xem link hướng dẫn sau: https://goo.gl/Hks3Go)
Nếu làm bước 1 chưa thấy có giá, chị xem bước 2 sau
+ Bước 2: Vào Báo cáo\ Kho\ Sổ chi tiết vật tư hàng hóa\ Tích đúp chuột ở sổ lên (chọn 1 mã vật tư hàng hóa đang không có giá hoặc giá sai)\ Nhìn xem chứng từ nhập kho có đơn giá nhập chưa \ Nếu chưa có chị cần bổ sung giá nhập cho các chứng từ đó (mở chứng từ mua hàng, nhập kho lên\ Bỏ ghi\ Sửa\ Nhập lại đơn giá\ Cất)\ Tính lại giá xuất kho (như bước 1)
Thành phẩm của mình xuất bán là thành phẩm do đơn vị sản xuất ra rồi nhập kho bạn ạ. Bên mình tính giá thành theo đơn đặt hàng. Khi hoàn thành mình có nghiệp vụ là nhập kho thành phẩm sản xuất, nhưng bút toán này chỉ hiện số lượng chứ không hiện giá trị. Nên khi xuất kho cũng chỉ hiện số lượng ấy ạ. Vậy là mình sai ở đâu ạ