Chuyển dữ liệu 2019 qua 2017

Trần Thị Hoa

Member
Nhân viên MISA
Chào admin

Mình đang muốn chuyển dữ liệu từ misa 2019 sang misa 2017. Có cách nào không ạ?
Thưa chị!
Hiện tại mình chỉ có thể chuyển từ thấp lên cao chứ chưa có chuyển được từ cao xuống thấp
Nếu trước khi chuyển mình có file sao lưu thì mình có thể lấy file sao lưu 2017 phục hồi trên MISA 2017 để làm tiếp tục nhé
Cám ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Lê Thị Hoài Thương

Moderator
Thành viên BQT
View attachment 6306
Bạn cho mình hỏi tại sao khi thực hiện bút tooán kết chuyển lại bị lặp 2 lần các giá trị tương ứng 511 và 421 vậy ạ?
Kính thưa quý khách hàng
Anh Chị vui lòng vào phần danh mục/ tài khoản/tài khoản kết chuyển/ xem các cặp tài khoản kết chuyển nào đang trùng nhau thì xóa đi cặp kết chuyển đó nhé
Trân trọng cảm ơn!

quy

mình muốn chuyển dữ liệu kê toán từ misa 2017 r44 sang misa 2019 r11 thì làm cách nào? trong máy mình chỉ hiện lên chuyển đổi từ misa 2015 ak. k có misa 2017.

Đính kèm

• 190.5 KB Lượt xem: 203
H

Hiền Vương - MISA

Guest
mình muốn chuyển dữ liệu kê toán từ misa 2017 r44 sang misa 2019 r11 thì làm cách nào? trong máy mình chỉ hiện lên chuyển đổi từ misa 2015 ak. k có misa 2017.
Thưa anh/chị
Khi đơn vị thực hiện nâng cấp và cài PM 2019, mở phần mềm ra chọn dữ liệu sẽ thấy dữ liệu 2017, nhấn chọn đăng nhập vào PM sẽ có cảnh báo dữ liệu đang ở phiên bản R44 muốn đăng nhập phải chuyển lên, anh/chị chỉ cần nhấn đồng ý chuyển lên là được nhé
Trân trong

H

Hiền Vương - MISA

Guest
sao mình k nhập khẩu số dư trên excel. làm sao mình sửa số dư đầu kỳ
View attachment 9624
Thưa anh/chị
Đơn vị muốn sửa số dư đầu kỳ nhập từ file excel ạ? Đơn vị muốn sửa số dư TK nào ạ?Nếu muốn nhập số dư từ excel thì đơn vị vào tệp, nhập khảu từ excel nhé
Trân trọng