KHẤU HAO TÀI SẢN CỐ ĐỊNH

hanhwns

Chào cả nhà!
Cho mình hỏi chút
Cuối năm ngoái công ty mình mua 1 xe ô tô, giờ vẫn còn thời gian khấu hao, các tháng trước mình khấu hao bình thường, giờ vào khấu hao thì hệ thống báo:"Phải nhập chứng từ chi tiết". Các tháng trước mình chỉ chọn tháng/năm và cất có nhập chứng từ gì nữa đâu, sao giờ lại bắt nhập. Mong mọi người giúp mình giải đáp thắc mắc, xin cảm ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
P

Phạm Thùy Nga

Guest
Xin chào chị, trên chính dữ liệu hiện tại, chị vào Báo cáo/ tài sản cố định/ Sổ tài sản cố định và mở sổ này lên thời gian từ đầu năm tới tháng tính khấu hao này xem giá trị còn lại thế nào nhé
Nếu vẫn còn giá trị còn lại mà không khấu hao được chị chụp hình báo cáo và cả chứng từ khấu hao gửi qua đây em xem nhé

hanhwns

Xin chào chị, trên chính dữ liệu hiện tại, chị vào Báo cáo/ tài sản cố định/ Sổ tài sản cố định và mở sổ này lên thời gian từ đầu năm tới tháng tính khấu hao này xem giá trị còn lại thế nào nhé
Nếu vẫn còn giá trị còn lại mà không khấu hao được chị chụp hình báo cáo và cả chứng từ khấu hao gửi qua đây em xem nhé
Mình chọn mà sổ trống không có dữ liệu. Phần ghi tăng thì thấy thời gian khấu hao là 96 tháng mà mới khấu hao được 10 tháng

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Mình chọn mà sổ trống không có dữ liệu. Phần ghi tăng thì thấy thời gian khấu hao là 96 tháng mà mới khấu hao được 10 tháng
Thưa anh/chị
Đơn vị chọn đúng tham số BC chưa ạ? Đơn vị chụp hình em xem thử BC trống không có số liệu ntn nhé
Trân trọng

hanhwns

Thưa anh/chị
Đơn vị chọn đúng tham số BC chưa ạ? Đơn vị chụp hình em xem thử BC trống không có số liệu ntn nhé
Trân trọng
Mình có chụp màn hình lại đây, bạn xem giúp mình nhé

Đính kèm

hanhwns

Thưa anh/chị
Em thấy TSCĐ này chị bắt đầu tính khâu hao từ 2015 vậy chị ghi tăng 2015 luôn hả chị, em thấy chị in sổ để 2019 vậy không lên BC là đúng rồi ạ
Trân trọng
Bên mình mua xe năm 2018 không phải 2015, và đến 30/11 bắt đầu tính khấu hao, đến nay chưa hết 8 năm khấu hao. Mình in báo cáo năm 2018 cũng không thấy tài sản, giờ mình phải tiếp tục khấu hao bằng cách nào?

Đính kèm

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Bên mình mua xe năm 2018 không phải 2015, và đến 30/11 bắt đầu tính khấu hao, đến nay chưa hết 8 năm khấu hao. Mình in báo cáo năm 2018 cũng không thấy tài sản, giờ mình phải tiếp tục khấu hao bằng cách nào?
Thưa anh/chị
Trên chứng từ chị ghi tăng chị chụp tab thông tin chung em xem ngày bắt đầu ghi tăng là ngày bao nhiêu nhé

Đính kèm