Muốn in báo cáo công nợ theo chi tiết số hợp đồng

vuhkth

Cho mình hỏi, mình muốn in chi tiết công nợ khách hàng, nhà cung cấp theo số hợp đồng trên phần mềm MIMOSA thì làm thế nào ạ? Cảm ơn!

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Cho mình hỏi, mình muốn in chi tiết công nợ khách hàng, nhà cung cấp theo số hợp đồng trên phần mềm MIMOSA thì làm thế nào ạ? Cảm ơn!
Thưa anh/chị
Hợp đồng này trên PM chị nhập như thế nào, chị chụp em xem thử, chị khai báo hợp đồng trên PM như thế nào ạ?
Trân trọng

vuhkth

Mình nhập hợp đồng như trên sau đó mình vào phân hệ bán hàng chưa thu tiền và chọn theo hợp đồng, bây giờ mình muốn in chi tiết công nợ theo hợp đồng đã chọn nhưng ko biết in ở đâu?

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Mình nhập hợp đồng như trên sau đó mình vào phân hệ bán hàng chưa thu tiền và chọn theo hợp đồng, bây giờ mình muốn in chi tiết công nợ theo hợp đồng đã chọn nhưng ko biết in ở đâu?
Thưa anh/chị
Thành thật xin lỗi chị, Hiện tại trên PM chưa hỗ trợ xem BC công nợ theo Hợp đồng nhé chị, chị có thể quản lý các đề tài trên danh mục chương trình mục tiêu, dự án. Như vậy, Chị có thể theo dõi được công nợ theo đối tượng và đề tài bằng cách xem Sổ chi tiết công nợ phải thu, phải trả hoặc Sổ tổng hợp công nợ phải trả., phải thu nhé
ví dụ:

vuhkth

Vậy cho mình hỏi mục đích của phân hệ Hợp đồng của phần mềm là gì vậy? Thấy có phân hệ hợp đồng trên phần mềm mà ko biết để làm gì?

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Vậy cho mình hỏi mục đích của phân hệ Hợp đồng của phần mềm là gì vậy? Thấy có phân hệ hợp đồng trên phần mềm mà ko biết để làm gì?
Thưa anh/chị
Hiện tại phân hệ HỢP ĐỒNG Giúp kế toán khai báo được danh sách các hợp đồng để chọn nhanh Hợp đồng mua, Hợp đồng bán trên chứng từ có phát sinh các nghiệp vụ liên quan đến hợp đồng, Tìm kiếm chứng từ theo hợp đồng mua, bán nhé
Trân trọng