In phiếu nhập kho thuế GTGT + Chi phí mua hàng

thuyng

Hi anh/chị,
Anh/Chị cho em hỏi muốn in phiếu nhập kho có hiển thị dòng thuế GTGT + dòng chi phí mua hàng thì làm như thế nào, Misa có hỗ trợ giúp em được không ạ, do sếp yêu cầu phải có chi phí mua hàng hiển thị để xem chi phí. mặc dù em đã phân bổ vào giá nhập kho rồi nhưng sếp vẫn yêu cầu hiện chi phí mua hàng ạ.

Như trong hình, chi phí mua hàng là 30.000đ em đã chi sau đó phân bổ vào nhập kho thì gộp lại thành 31.500đ/kg (đơn giá khi chưa có cpmh là 30.000đ/kg).

Em muốn hiển thị có thêm dòng CPMH sau dòng thuế GTGT ạ. Chỉ hiển thị chứ không cộng vào vì đơn giá đã cộng rồi.

Em xin cám ơn ạ.

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Hi anh/chị,
Anh/Chị cho em hỏi muốn in phiếu nhập kho có hiển thị dòng thuế GTGT + dòng chi phí mua hàng thì làm như thế nào, Misa có hỗ trợ giúp em được không ạ, do sếp yêu cầu phải có chi phí mua hàng hiển thị để xem chi phí. mặc dù em đã phân bổ vào giá nhập kho rồi nhưng sếp vẫn yêu cầu hiện chi phí mua hàng ạ.

Như trong hình, chi phí mua hàng là 30.000đ em đã chi sau đó phân bổ vào nhập kho thì gộp lại thành 31.500đ/kg (đơn giá khi chưa có cpmh là 30.000đ/kg).

Em muốn hiển thị có thêm dòng CPMH sau dòng thuế GTGT ạ. Chỉ hiển thị chứ không cộng vào vì đơn giá đã cộng rồi.

Em xin cám ơn ạ.
Thưa anh/chị
Về TH này MISA xin lỗi hiện tại trên hệ thống PM chưa hỗ trợ có trường CP mua hàng trên chứng từ nhập kho này nhé,nên tạm thời chứng từ này chưa hỗ trợ lấy lên được dòng CPMH riêng biệt vậy ạ
Trân trọng

thuyng

Thưa anh/chị
Về TH này MISA xin lỗi hiện tại trên hệ thống PM chưa hỗ trợ có trường CP mua hàng trên chứng từ nhập kho này nhé,nên tạm thời chứng từ này chưa hỗ trợ lấy lên được dòng CPMH riêng biệt vậy ạ
Trân trọng
MiSA có hỗ trợ sửa mẫu biểu không ạ? Nếu có thì chi phí bao nhiêu vậy ạ,

em cám ơn.

H

Hiền Vương - MISA

Guest
MiSA có hỗ trợ sửa mẫu biểu không ạ? Nếu có thì chi phí bao nhiêu vậy ạ,

em cám ơn.
Thưa anh/chị
Th này hiện tại trên PM chưa hỗ trợ lấy trường công thức này, nếu được MISA xin tiếp nhận yêu cầu của đơn vị để kiến nghị, nếu xem xét có thế đáp ứng được sẽ cho ra mắt trên các phiên bản mới nhé.
Đơn vị có thể gửi yêu cầu về mail: [email protected] kèm thông tin đơn vị và yêu cầu của đơn vị mong muốn nhé