LỖI ĐĂNG NHẬP DỰ LIỆU LƯU TẠI MÁY ĐƠN VỊ

Mọi người cho mình hỏi
Mình đã lưu data củ về máy nay nâng cấp Amis lên phiên bản mới thì lại báo lỗi khi đăng nhập như hình, vậy cần phải xử lý thế nào nhỉ?

Đính kèm

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Mọi người cho mình hỏi
Mình đã lưu data củ về máy nay nâng cấp Amis lên phiên bản mới thì lại báo lỗi khi đăng nhập như hình, vậy cần phải xử lý thế nào nhỉ?
Thưa anh/chị
Khi mở phần mềm ra chị nhìn thử phiên bản máy chị R bao nhiêu rồi nhé, theo như thông báo là dữ liệu R46 rồi còn phiên bản đang nhỏ hơn, nếu muốn xài được đơn vị phải nâng cấp lên cùng phiên bản nhé, có nút tại đây c nhấn vào lấy bộ cài cài đặt nhé
Trân trọng

Thưa anh/chị
Khi mở phần mềm ra chị nhìn thử phiên bản máy chị R bao nhiêu rồi nhé, theo như thông báo là dữ liệu R46 rồi còn phiên bản đang nhỏ hơn, nếu muốn xài được đơn vị phải nâng cấp lên cùng phiên bản nhé, có nút tại đây c nhấn vào lấy bộ cài cài đặt nhé
Trân trọng
Hôm trước mình tải dữ liệu về ở phiên bản 46.0.23 và sáng nay thì hệ thống báo cập nhật mình đã cập nhật lên phiên bản 46.1.0.1 kết quả là không mở được dữ liệu củ như thông báo ở trên nữa. Làm sao để mình có thể đăng nhập vào và chuyển đổi dữ liệu lên phiên bản 46.1 được?

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Hôm trước mình tải dữ liệu về ở phiên bản 46.0.23 và sáng nay thì hệ thống báo cập nhật mình đã cập nhật lên phiên bản 46.1.0.1 kết quả là không mở được dữ liệu củ như thông báo ở trên nữa. Làm sao để mình có thể đăng nhập vào và chuyển đổi dữ liệu lên phiên bản 46.1 được?
Thưa anh/chị
Nghĩa là dữ liệu ở phiên bản R40 còn phần mềm R46.1 vậy khi đăng nhập chắc chắn PM sẽ cảnh báo hỏi đơn vị có muốn chuyển đổi DL lên R46.1 không anh/chị nhấn đồng ý thì nó sẽ cập nhật lên ạ

Thưa anh/chị
Nghĩa là dữ liệu ở phiên bản R40 còn phần mềm R46.1 vậy khi đăng nhập chắc chắn PM sẽ cảnh báo hỏi đơn vị có muốn chuyển đổi DL lên R46.1 không anh/chị nhấn đồng ý thì nó sẽ cập nhật lên ạ
Dear,
Nghĩa là dữ liệu R46.0 còn PM là R46.1 và khi đăng nhập vào thì bảo lỗi như trên, ko thể đăng nhập vào để nâng cấp dữ liệu bạn ah. Không biết có cách nào để đăng nhập vào đc không? Hoặc có công cụ nào để nâng cấp dữ liệu khi ko đăng nhập vào PM đc không?

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Dear,
Nghĩa là dữ liệu R46.0 còn PM là R46.1 và khi đăng nhập vào thì bảo lỗi như trên, ko thể đăng nhập vào để nâng cấp dữ liệu bạn ah. Không biết có cách nào để đăng nhập vào đc không? Hoặc có công cụ nào để nâng cấp dữ liệu khi ko đăng nhập vào PM đc không?
Thưa anh/chị
Em đang thấy máy báo dữ liệu là R46.1 mà nhỉ sao lại là R46.0 được ạ, cái này đơn vị nâng cấp cài phiên bản máy mình lên R46.1 là được ạ, vì dữ liệu R46.1 rồi ạ
Trân trọng

Ok có người hướng dẫn rồi, rất đơn giản ^^
"phần này, chị tải bộ cài máy trạm phiên bản R46.0.23 về máy :https://product.misa.com.vn/.../AMIS_VN_Client_Setup_R46.0...
Sau đó dùng 7zip giải nén bộ cài vào 1 thư mục.Sau khi giải nén xong:
Vào thư mục vừa giải nén, tìm đến thư mục "Bin" và lấy biểu tượng mở phần mềm ra ngoài màn hình desktop
(ví dụ : C: Users /H11-0067/Downloads / AMIS_VN_Client_Setup_R46.0.23 /WinRoot /MISA JSC / AMIS.VN/ Client / Bin)

Tìm đến biểu tượng "MISA AMIS ACTdesktop", nhấn chuột phải chọn Send to / Desktop (create shortcut)
chị tiến hành mở file dữ liệu lưu tại đơn vị bằng biểu tượng mới cài nhé"