nhờ misa hỗ trợ

H

Hiền Vương - MISA

Guest
https://mail.google.com/mail/u/0/#i...mhKSvCWCZccghmQ?projector=1&messagePartId=0.1trong bảng đối chiếu kho bạc mình muốn chuyến nguồn dự toán giao đầu năm sang cột nguồn từ năm trước chuyển sang thì làm thế nào?
Thưa anh/chị
Muốn nó là số dư kỳ trước chuyển sang, chị phải vào nghiệp vụ/ nhập số dư ban đầu, nhập số dư đầu kỳ cho TK 008 mới lên Cột kỳ trước chuyển sang nhé, chị đang nhập bên giao nhận dự toán trong năm nên lên cột đó là đúng rồi ạ

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
mình nhập vào nợ 00812 và 008122 mà lên đối chiếu ko dk. b giúp mình với
Thưa anh/chị
Khi nhập xong in BC phải đúng các tham số, khi nhập có đầu đủ chương nguồn loại khoản thì khi in BC nhớ chọn tham số là tổng hợp để xem cho đúng nhé
Trân trọng

Thưa anh/chị
Khi nhập xong in BC phải đúng các tham số, khi nhập có đầu đủ chương nguồn loại khoản thì khi in BC nhớ chọn tham số là tổng hợp để xem cho đúng nhé
Trân trọng
cụ thể như này nhé b! nguồn 2 tỷ được giao từ năm 2018 giờ chuyển sang 2019. mình làm như b chỉ nhưng ko lên được đối chiếu

H

Hiền Vương - MISA

Guest
cụ thể như này nhé b! nguồn 2 tỷ được giao từ năm 2018 giờ chuyển sang 2019. mình làm như b chỉ nhưng ko lên được đối chiếu
Thưa anh/chị
Vậy đơn vị chụp ảnh em xem chỗ nhập số dư như thế nào nhé. và khi in BC đơn vị chụp lại chỗ đơn vị chọn tham số em xem thử nhé
Trân trọng

Thưa anh/chị
Vậy đơn vị chụp ảnh em xem chỗ nhập số dư như thế nào nhé. và khi in BC đơn vị chụp lại chỗ đơn vị chọn tham số em xem thử nhé
Trân trọng
ảnh 2.PNG

Thưa anh/chị
Trân trọng
b xem giúp m với nhé