CHUYỂN ĐỔI DỮ LIỆU MISA 2019 XUỐNG MISA 2017

Lê Đức Phúc

Các bạn cho mình hỏi. Mình đang làm dữ liệu ở Misa 2019 nhưng khi chuyển sang máy của cty thì lic lại chỉ đến 2017 và k cài đc Misa 2019. Vậy bgio có cách nào chuyển đổi dữ liệu từ Misa 2019 để đọc được ở Misa 2017 k. Mình cảm ơn

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy

Thuận Nguyễn

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Các bạn cho mình hỏi. Mình đang làm dữ liệu ở Misa 2019 nhưng khi chuyển sang máy của cty thì lic lại chỉ đến 2017 và k cài đc Misa 2019. Vậy bgio có cách nào chuyển đổi dữ liệu từ Misa 2019 để đọc được ở Misa 2017 k. Mình cảm ơn
Thưa anh,
Dữ liệu anh làm ở phần mềm MISA SME.NET 2019 ở nhà có bản quyền không ạ? nếu có thì anh lấy bản quyền đó add ở máy công ty và nâng cấp lên nhé!
Phần mềm chỉ cho phép nâng cấp từ phần mềm cũ lên phần mềm mới chứ không hỗ trợ ngược lại được anh nhé!
Trân trọng cảm ơn!

lbh1104

cho e hỏi máy chủ của e là misa 2017 nhưng khi e cài ở 1 máy khác để xem dữ liệu thì lại cài 2019, giờ e ko vào dữ liệu ở máy chủ được thì phải làm tnao ạ?

H

Hiền Vương - MISA

Guest
cho e hỏi máy chủ của e là misa 2017 nhưng khi e cài ở 1 máy khác để xem dữ liệu thì lại cài 2019, giờ e ko vào dữ liệu ở máy chủ được thì phải làm tnao ạ?
Thưa anh/chị
nếu máy chủ là 2017 thì đơn vị phải cài đặt lại phần mềm 2017 tương thích với máy chủ để thực hiện kết nối làm việc nhé, chứ dùng 2019 k kết nối PM 2017 được ạ
Hd cài PM:http://help.misasme2017.misa.vn/cai_dat.htm
Trân trọng

H

Hiền Vương - MISA

Guest
ở máy trạm tớ cài misa 2019 và đã vào được dữ liệu này, nhưng sang máy chủ thì ko vào được và phần mềm báo như này aView attachment 10249
Thưa anh/chị
Vậy thì dữ liệu này đơn vị chuyển đổi lên 2019 làm rồi ạ? Muốn xem được máy chủ phải cài 2019 cùng với trạm nhé
Trân trọng

DIEU NGUYENTHI AI

Moderator
Thành viên BQT
Nhân viên MISA
Bạn ơi, cho m hỏi trường hợp của bạn giải quyết đc chưa? Mình cũng bị y như bạn. Giờ sắp ra báo cáo mà mình ko biết sao
Dạ thưa anh/chị, trường hợp anh/chị đang sử dụng dữ liệu phần mềm SME 2019 rồi, mà muốn chuyển sang máy khác dùng SME 2017 thì không được, bắt buộc phải cài SME 2019 tương ứng nhé, trường hợp bản quyền đơn vị hết hạn không cập nhật được SME 2019 thì phải gia hạn lên để sử dụng ạ.