Báo Cáo , Kiểm Tra Đối Chiếu Chứng Từ, Sổ Sách

Chào các bạn
Mình đang thực hiện Báo cáo kiểm tra, đối chiếu chứng từ, sổ sách thì thấy báo lỗi sau
Mình coi chi tiết trên TK liên quan thì thấy đã hạch toán số tiền trích khấu hao TSCĐ này vào các tháng, và đã tính vào giá vốn hàng bán
Mình đọc hướng dẫn xử lý nhưng không hiểu gì hết, các bạn hướng dẫn giùm mình với

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Chào các bạn
Mình đang thực hiện Báo cáo kiểm tra, đối chiếu chứng từ, sổ sách thì thấy báo lỗi sau
Mình coi chi tiết trên TK liên quan thì thấy đã hạch toán số tiền trích khấu hao TSCĐ này vào các tháng, và đã tính vào giá vốn hàng bán
Mình đọc hướng dẫn xử lý nhưng không hiểu gì hết, các bạn hướng dẫn giùm mình vớiView attachment 10480
Thưa anh/chị
Th này đơn vị có phân bổ các chi phí này tính giá thành không ạ? Em thấy có chọn KMCP, không biết đơn vị có tính giá thành không, nếu không tính thì bỏ qua cảnh báo này nhé
trân trọng

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Mình đã đọc hướng dẫn nhưng không hiểu, mình đã thấy số tiền này phân bổ để tính giá thành hết rồi mà
Thưa anh/chị
TH này liên quan đên các chứng từ phân bổ chi phí chung cho kỳ tính giá thành theo TT133, đơn vị phải kiểm tra kỹ lại các chứng từ này đã phân bổ đủ và đúng hết vào các kỳ tính giá thành chưa nhé.Nếu đơn vị đã kiểm tra đủ đúng rồi thì đơn vị bỏ qua cảnh báo này nhé
Trân trọng

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: