CÁCH NHẬP TỒN KHO BAN ĐẦU HÀNG LOẠT

Anh/Chị cho em hỏi,

Em muốn nhập vào misa danh mục nguyên vậy liệu, hàng hóa số dư ban đầu nhưng do số lượng nguyên vật liệu, hàng hóa đến mấy ngàn loại.
Em không biết có cách nào tạo mã nhanh và nhập từ excel vào không ạ.
Vì em nhập từ excel vào thì không có mã sẵn nên bị lỗi ạ, nhưng tạo mã bằng tay thì không chịu nổi

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
Anh/Chị cho em hỏi,

Em muốn nhập vào misa danh mục nguyên vậy liệu, hàng hóa số dư ban đầu nhưng do số lượng nguyên vật liệu, hàng hóa đến mấy ngàn loại.
Em không biết có cách nào tạo mã nhanh và nhập từ excel vào không ạ.
Vì em nhập từ excel vào thì không có mã sẵn nên bị lỗi ạ, nhưng tạo mã bằng tay thì không chịu nổi
Thưa anh/chị
Chỉ có cách nhập từ excel danh sách VTHH là nhanh nhất thôi ạ, mà đơn vị phải có sẵn danh sách mã bên ngoài nhé, không thì cũng phải nhập tay mã để úp vào PM
Trân trọng

Vậy cho mình hỏi, nếu 1 doanh nghiệp sản xuất bây giờ mới chuyển qua dùng misa nhưng số lượng hàng tồn kho nhiều như vậy thì mình phải nhập tay sao ạ? Mình không có cách nào tão mã hàng loạt sao hoặc úp dữ liệu từ excel vào?

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Vậy cho mình hỏi, nếu 1 doanh nghiệp sản xuất bây giờ mới chuyển qua dùng misa nhưng số lượng hàng tồn kho nhiều như vậy thì mình phải nhập tay sao ạ? Mình không có cách nào tão mã hàng loạt sao hoặc úp dữ liệu từ excel vào?
Thưa anh/chị
thì có cách là úp từ excel mã vào đó ạ, nhưng đơn vị bảo đơn vị k có sẵn mã VTHH bên ngoài thì đơn vị cũng phải tự nhập tay mã trên excel để nhập vào thôi ạ, còn có mã thì up nhanh hơn

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Em nhập vào mà báo lỗi như vậy ạ
Mã hàng không có trong danh mục
View attachment 10634
Thưa anh/chị
trước khi nhập số dư đơn vị phải nhập danh mục trước nhé, có danh mục mới nhập được số dư và chứng từ ạ? đơn vị kiểm tra danh mục VTHH có mã chưa nhé
trân trọng

NGO THI NU

MÌNH CŨNG bị lỗi như vậy giờ mình đang muốn nhập hàng loạt vật tư hàng hóa với các mã mà nó kêu mã không có là sao. Vì nó không nó nên tôi mới dùng excel up lên chứ có rồi up làm gì ạ. Vậy lỗi như này xử lý sao. Xin Hướng dẫn cụ thể

Vũ Xuân Quỳnh

Moderator
Nhân viên MISA
MÌNH CŨNG bị lỗi như vậy giờ mình đang muốn nhập hàng loạt vật tư hàng hóa với các mã mà nó kêu mã không có là sao. Vì nó không nó nên tôi mới dùng excel up lên chứ có rồi up làm gì ạ. Vậy lỗi như này xử lý sao. Xin Hướng dẫn cụ thể View attachment 21567
Thưa anh/chị, bên mình đang thực hiện nhập khẩu danh mục VTHH hay chứng từ hạch toán ạ?