2 chứng từ bị lặp

NHUHO

Member

Em đang lập chứng từ bên ngân hàng, kiểm tra số dư cuối tháng 3 mà ko khớp. Em có xem lại thì thấy ngày 29/3/2019 có đến 2 chứng từ bij giống nhau ( chuyển 5 triệu và 10 ngàn) em đã thử xóa hết để làm laij nhưng vẫn bị. Help em!!1

Học thêm kiến thức tại: AMIS Blog | MISA Academy
H

Hiền Vương - MISA

Guest
View attachment 10639

Em đang lập chứng từ bên ngân hàng, kiểm tra số dư cuối tháng 3 mà ko khớp. Em có xem lại thì thấy ngày 29/3/2019 có đến 2 chứng từ bij giống nhau ( chuyển 5 triệu và 10 ngàn) em đã thử xóa hết để làm laij nhưng vẫn bị. Help em!!1
Thưa anh/chị
Th này em thấy là bút toán chuyển tiền nội bộ, nếu đã làm bên chuyển tiền nội bộ thì không làm bên thu hay chi tiền nữa nhé
Trân trọng

H

Hiền Vương - MISA

Guest
Giờ em in PXK gửi khách hàng mà, làm sao in giá bán trên đó chị,
Thưa anh/chị
vậy đơn vị vào hệ thống/tùy chọn/tùy chọn chung, mục bán hàng tick ô có phát sinh bán hàng đơn giá sau thuế, sau đó trên chứng từ bán hàng đơn vị nhập vào cột đơn giá sau thuế trên PM,rồi in phiếu xuất kho bán hàng, sau đó vào sửa mẫu, nhấn chuột chọn cột đơn giá, sau đó chọn Công thức nhu hình, còn trên phiếu xuất kho của chị gửi ưm không thể lấy được đơn giá bán sau thuế nhé, chỉ lấy được giá vốn thôi nên đơn vị in PXK bán hàng ạ